तेलंगणा सरकारने हैदराबादमधील अमेरिकेच्या वाणिज्य दूतावासालगतच्या एका हाय- प्रोफाइल रस्त्याला अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांचे नाव देण्याचा प्रस्ताव मांडला आहे. यावरून राजकीय वातावरण तापलेलं असून भाजपाने जोरदार टीका केली आहे. या रस्त्याचे नाव ‘डोनाल्ड ट्रम्प अव्हेन्यू’ असे ठेवण्यात येईल, या प्रस्तावावर प्रतिक्रिया देताना भाजपने काँग्रेसच्या नेतृत्वाखालील तेलंगणा सरकारवर टीका केली आणि म्हटले की, रेवंत रेड्डी हे ज्या गोष्टी ट्रेंड करतात त्यानुसार ठिकाणांची नावे बदलतात.
तेलंगणा सरकारने प्रस्तावित आरआरआर येथील येणाऱ्या ग्रीनफिल्ड रेडियल रोडला दिवंगत उद्योगपती रतन टाटा यांच्या सन्मानार्थ नाव देण्याचा निर्णय घेतला आहे, असे वृत्तसंस्था पीटीआयने दिले आहे. यापूर्वी, तेलंगणाचे मुख्यमंत्री रेवंत रेड्डी यांनी हैदराबादमधील प्रमुख रस्त्यांना जागतिक कंपन्यांचे नाव देण्याचा प्रस्ताव मांडला होता. त्यांनी दिल्लीतील वार्षिक यूएस- इंडिया स्ट्रॅटेजिक पार्टनरशिप फोरम (USISPF) परिषदेला संबोधित करताना ही सूचना केली. या योजनेचा एक भाग म्हणून, फायनान्शियल डिस्ट्रिक्टमधील गुगलच्या आगामी कॅम्पसजवळील एका महत्त्वाच्या रस्त्याला ‘गुगल स्ट्रीट’ असे नाव देण्यात येईल, जे अमेरिकेबाहेर कंपनीचे सर्वात मोठे कार्यालय असण्याची अपेक्षा आहे.
पुढील मान्यता विचाराधीन आहेत. रस्ते आणि जंक्शन लवकरच मायक्रोसॉफ्ट आणि विप्रो सारख्या कंपन्यांना समर्पित केले जाऊ शकतात, मायक्रोसॉफ्ट रोड आणि विप्रो जंक्शनसाठी प्रस्ताव आहेत. राज्य सरकार प्रतिष्ठित व्यक्ती आणि कंपन्यांच्या सन्मानार्थ अतिरिक्त रस्त्यांची नावे देण्याचा विचार करत आहे.
हेही वाचा..
मैत्रिणीला भेटायला पाकिस्तानात जाणाऱ्या आंध्रच्या तरुणाला अटक
‘इंडिगो’चे कामकाज अद्याप पूर्ववत नाही; ३०० उड्डाणे रद्द
नोकरी देण्यापूर्वी ओळख पडताळणी करा!
परराष्ट्र मंत्री जयशंकर यांचा भारत-जपान फोरममध्ये सहभाग
केंद्रीय मंत्री आणि भाजप नेते बंदी संजय कुमार यांनी रेड्डींवर टीका केली आणि त्याऐवजी हैदराबादचे नाव भाग्यनगर असे ठेवण्याचा सल्ला दिला. “जर काँग्रेस सरकार नावे बदलण्यास इतके उत्सुक असेल, तर त्यांनी अशा गोष्टीने सुरुवात करावी ज्याचा खरोखर इतिहास आणि अर्थ आहे. आपण किती दुःखद परिस्थितीत राहत आहोत. प्रत्यक्षात बाहेर पडणारा, सरकारला प्रश्न विचारणारा आणि महाधरणाद्वारे खऱ्या लोकांचे प्रश्न उपस्थित करणारा एकमेव पक्ष म्हणजे भाजप,” असे ते म्हणाले.
