पंतप्रधान नरेंद्र मोदींनी राजद-काँग्रेस आघाडीवर पुन्हा एकदा तीव्र हल्ला चढवला आहे. बिहारच्या भागलपूर येथे झालेल्या जाहीर सभेत बोलताना त्यांनी म्हटले की, “सत्ता मिळालेली नसतानाही हे एकमेकांना खाली खेचण्यातच व्यस्त आहेत. पंतप्रधान मोदी म्हणाले, “राजद आणि काँग्रेस नावाचे सोबती आहेत, पण काम मात्र एकमेकांना खाली खेचण्याचेच करत आहेत.” शहरात राजदचे इतके पोस्टर लावले आहेत, परंतु त्यात काँग्रेसच्या ‘नामदारां’चा एकही फोटो नाही. असेलही तर तो दूरबिण लावल्याशिवाय दिसणार नाही, असे त्यांनी उपहासाने म्हटले.
मोदी पुढे म्हणाले, “काँग्रेसच्या नामदारांच्या सभांमध्ये राजदच्या नेत्यांचा उल्लेखही होत नाही. अशी छुआछूत आहे की ते एकमेकांच्या सावलीलाही घाबरतात. राजदचे नेते घोषणा करतात, पण काँग्रेसचे नेते गप्प बसतात. गेल्या काही महिन्यांत काँग्रेसचे नेते सांगत होते की त्यांची पार्टी मोठी आहे आणि राजद ही फक्त मागे लागलेली छोटी पार्टी आहे. पण राजदने काँग्रेसच्या या अहंकाराला आव्हान दिले आणि काँग्रेसच्या नामदारांच्या कपाळावर कट्टा ठेवून मुख्यमंत्रीपदाची उमेदवारी चोरली.”
हेही वाचा..
बनावट बॉम्ब धमकी ईमेल प्रकरणात पोलिसांना यश
सोलर फोटोव्होल्टाइक मॉड्यूल उत्पादन क्षमता वाढणार
आंतरराष्ट्रीय चित्रपट महोत्सवाचे बुकिंग सुरु
कर्ज घोटाळ्याप्रकरणी अनिल अंबानींना ईडीचे समन्स
त्यांनी पुढे म्हटले की, “काँग्रेसचे नामदार बऱ्याच काळापासून गायब आहेत. लोक सांगतात की ते बिहारला यायलाही तयार नव्हते, त्यांना जबरदस्ती आणले गेले. पण आता ते उलट राजदलाच नुकसान पोहोचवत आहेत. सत्ता मिळवण्यासाठी जे स्वतःच्या साथीदारांशी फसवणूक करू शकतात, ते बिहारचे हितचिंतक कधीच होऊ शकत नाहीत.” जनसभेत पंतप्रधान मोदी म्हणाले, “मोदी आत्मनिर्भर भारत घडवण्यासाठी काम करत आहे, स्वदेशीला प्रोत्साहन देत आहे आणि ‘वोकल फॉर लोकल’ला बळ देत आहे. या मोहिमेमुळे भागलपुरच्या रेशीम उत्पादकांना, विणकरांना, कारागिरांना आणि विश्वकर्मा बांधवांना मोठा फायदा होईल.”
पुढे ते म्हणाले, “काँग्रेस आणि राजद यांनी बिहारच्या समाजाला विभागले. राजदने बिहारला जातीय दंग्यांत ढकलले, तर काँग्रेसने धार्मिक दंगे घडवले. भागलपुर दंग्यांचा डाग काँग्रेस कधीच पुसू शकणार नाही. जसे शीख हत्याकांडाचा डाग काँग्रेसच्या दामनावर कायम आहे, तसेच भागलपुरच्या हत्याकांडाचा डागही कायम राहील.” मोदी म्हणाले, “विनाशाची राजकारण करणाऱ्यांना राजद आणि काँग्रेसला बिहारचा विकास कधीच आवडत नाही. त्यांच्या कुनीतींमुळे बिहारच्या युवकांना पलायनाचा शाप भोगावा लागला. पण एनडीएने ठरवले आहे की बिहारचा युवक बिहारमध्येच काम करेल आणि बिहारचे नाव उज्ज्वल करेल.”
या वेळी पंतप्रधानांनी म्हटले, “देशात दोनच ठिकाणी गंगा उत्तरवाहिनी आहे एक वाराणसी आणि दुसरे भागलपूर. गंगामाईच्या आदेशाने मी वाराणसीच्या लोकांची सेवा करत आहे आणि आता भागलपुरात एनडीएच्या माझ्या साथीदारांसाठी गंगामाई आणि तुम्हा सर्वांचा आशीर्वाद घेण्यासाठी आलो आहे. त्यामुळे माझे भागलपूर आगमन माझ्यासाठी अत्यंत विशेष आहे.” शेवटी मोदी म्हणाले की, “सुशासनाच्या सरकारमुळे बिहारमध्ये महिलांची सुरक्षा सुनिश्चित झाली आहे. मातांना-बहिणींना सन्मान मिळाला आहे. त्यामुळे त्या मोठ्या संख्येने मतदानाचे सर्व विक्रम मोडत आहेत. पहिल्या टप्प्यातील मतदानाबाबत जे उत्साहाचे चित्र दिसत आहे, ते अत्यंत आनंददायक आहे. आमच्या माता-बहिणी अत्यंत उत्साहाने मतदान करत आहेत.”
