वर्ल्ड कप आधी भारतात येणार ऑस्ट्रेलियाची महिला क्रिकेट टीम;

वर्ल्ड कप आधी भारतात येणार ऑस्ट्रेलियाची महिला क्रिकेट टीम;

महिलांच्या वनडे वर्ल्ड कपपूर्वी भारतातील क्रिकेट चाहत्यांसाठी एक मोठी घोषणा समोर आली आहे. ऑस्ट्रेलियाची महिला क्रिकेट टीम या वर्षी सप्टेंबर महिन्यात भारत दौऱ्यावर येणार असून, भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाने (BCCI) गुरुवारी याची अधिकृत घोषणा केली आहे.

या दौऱ्यात भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यात तीन वनडे सामन्यांची मालिका खेळवली जाणार असून, ही मालिका वर्ल्ड कपच्या दृष्टीने अतिशय महत्त्वाची मानली जात आहे.

सामना तारीख आणि स्थळ:

भारतीय महिला संघ हरमनप्रीत कौर हिच्या नेतृत्वाखाली 28 जूनपासून इंग्लंड दौऱ्याने वर्ल्ड कपच्या तयारीला सुरुवात करणार आहे. त्या दौऱ्यात भारताला इंग्लंडविरुद्ध 5 टी20 आणि 3 वनडे सामने खेळायचे आहेत.


पुरुष क्रिकेटमध्येही अ‍ॅक्शन!

बीसीसीआयने यासोबतच आणखी एक महत्त्वाची घोषणा केली आहे – भारत A संघ ऑस्ट्रेलिया आणि दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध दोन मल्टी-फॉर्मेट मालिकांमध्ये खेळणार आहे.

दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धचे दोन मल्टी-डे सामने बीसीसीआयच्या नव्याने सुरु झालेल्या सेंटर ऑफ एक्सलन्स मध्ये होणार आहेत. हे सामने या मैदानावरील पहिले आंतरराष्ट्रीय दर्जाचे सामने ठरणार आहेत.
बंगळुरूचा एम. चिन्नास्वामी स्टेडियम दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध तीन मर्यादित षटकांचे सामने आयोजित करणार आहे.


सीनियर पुरुष संघाचाही व्यस्त कार्यक्रम

दक्षिण आफ्रिकेचा सीनियर संघही 14 नोव्हेंबरपासून भारत दौऱ्यावर येणार असून, 2 टेस्ट, 3 वनडे आणि 5 टी20 सामने खेळवले जाणार आहेत.

याशिवाय, अभिमन्यू ईश्वरनच्या नेतृत्वातील भारत A संघ इंग्लंड दौऱ्यावर 2 जून आणि 9 जून रोजी इंग्लंड लायन्सविरुद्ध दोन प्रथम श्रेणी सामने खेळेल. दौऱ्याची सांगता शुभमन गिलच्या नेतृत्वाखालील सीनियर संघाविरुद्ध इंट्रा-स्क्वाड मॅचने होईल.


ही सर्व मालिका व स्पर्धा भारताच्या वर्ल्ड कप तयारीचा एक भाग असून, भारतीय क्रिकेटसाठी येणारे महिने अत्यंत रोमांचकारी ठरणार आहेत.

Exit mobile version