ही वर्ल्ड कप ट्रॉफी संपूर्ण भारताची!

ही वर्ल्ड कप ट्रॉफी संपूर्ण भारताची!

टी-२० विश्वचषक २०२६ मध्ये भारतीय संघाने विजेतेपद पटकावल्यानंतर कर्णधार सूर्यकुमार यादव यांनी देशभरातील चाहत्यांचे आभार मानले आहेत. संपूर्ण स्पर्धेदरम्यान संघाला साथ देणाऱ्या चाहत्यांना त्यांनी हा किताब समर्पित केला.

एका भावनिक संदेशात सूर्यकुमार यादव म्हणाले की, चाहत्यांच्या अटूट पाठिंब्याशिवाय संघाचे यश शक्य झाले नसते. त्यांच्या प्रार्थना आणि उत्साहवर्धनामुळेच भारतीय संघाला ही मोठी कामगिरी करता आली.

शुक्रवारी बीसीसीआयने जारी केलेल्या व्हिडिओमध्ये सूर्यकुमार म्हणाले,
“प्रिय टीम इंडिया फॅन्स, सर्वप्रथम मनापासून धन्यवाद. तुमच्या पाठिंब्यामुळे आणि आशीर्वादामुळेच आम्ही येथे पोहोचलो आहोत. ही वर्ल्ड कप ट्रॉफी संपूर्ण भारताची आहे.”

सूर्यकुमार यांनी स्पष्ट केले की ही विजयाची कहाणी केवळ संघाची नाही, तर संपूर्ण देशातील क्रिकेटप्रेमींचे स्वप्न आहे.
“जेव्हा आम्ही जिंकतो, तेव्हा ती फक्त आमचीच जिंक नसते. बॅट आणि बॉल घेऊन मोठी होणाऱ्या आणि देशासाठी खेळण्याचे स्वप्न पाहणाऱ्या प्रत्येक मुलाचे ते स्वप्न असते. स्टेडियम भरून आमचा उत्साह वाढवणाऱ्या चाहत्यांसाठी आणि घरबसल्या आमचे समर्थन करणाऱ्या लाखो लोकांसाठी ही जिंक आहे,” असे ते म्हणाले.

ते पुढे म्हणाले, “तुमच्या प्रार्थना आणि निस्वार्थ प्रेमामुळे आम्हाला ताकद मिळते. भारतात क्रिकेट हा फक्त खेळ नाही, तर एक भावना आहे. हा विजय तुम्हा सर्वांसाठी आहे.”

दरम्यान, भारताने ८ मार्च रोजी अहमदाबादमधील नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर न्यूझीलंडविरुद्धच्या अंतिम सामन्यात ९६ धावांनी विजय मिळवत टी-२० विश्वचषक जिंकला. या विजयासह भारताने तीन टी-२० विश्वचषक जिंकण्याचा, सलग दोन वेळा टी-२० विश्वचषक जिंकण्याचा आणि आपल्या घरच्या मैदानावर टी-२० विश्वचषक जिंकणारा पहिला संघ होण्याचा मान मिळवला.

Exit mobile version