आयपीएस अधिकारी सांगून फसवणूक करणारा भामटा अटकेत

आयपीएस अधिकारी सांगून फसवणूक करणारा भामटा अटकेत

मुंबई क्राइम ब्रँचच्या युनिट २ ने एका अशा जाळसाजाला अटक केली आहे, जो स्वतःला वरिष्ठ आयपीएस अधिकारी असल्याचे सांगून लोकांची फसवणूक करत होता. या आरोपीची ओळख संदीप नारायण गोसावी उर्फ संदीप कर्णिक उर्फ दिनेश बोडुलाल दीक्षित अशी झाली आहे. त्याला आजाद मैदान पोलीस ठाण्यात दाखल असलेल्या तक्रारीच्या आधारे अटक करण्यात आली. आरोपीविरोधात गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. पोलिसांकडून सध्या या प्रकरणाची गंभीरतेने चौकशी सुरू आहे. चौकशीत आरोपीने कबूल केले की, त्याने वेगवेगळ्या नावांनी आणि ओळखीने अनेक वेळा लोकांना फसवले आहे.

पोलिसांनी आरोपीकडून चोरीचा मोबाईल फोन आणि एक बनावट आधारकार्ड जप्त केला आहे, ज्यावर त्याचा फोटो आणि बनावट नाव “दिनेश बोडुलाल दीक्षित” लिहिलेले होते. आरोपीला कोर्टात हजर करण्यात आले असता कोर्टाने त्याला ११ जुलैपर्यंत पोलिस कोठडीत ठेवण्याचा आदेश दिला आहे. पोलिस आता तपास करत आहेत की, या आरोपीने अजून किती लोकांची फसवणूक केली आहे, त्याचे अन्य साथीदार होते का, आणि त्याने हे बनावट कागदपत्रे कशा प्रकारे तयार केले. तपास सुरू आहे.

हेही वाचा..

पंतप्रधान मोदींचा ब्राझीलच्या सर्वोच्च सन्मानाने गौरव

पंतप्रधान मोदी आणि राष्ट्रपती लुला यांच्यात व्यापार व गुंतवणुकीवर चर्चा

चीन, पाकिस्तान आणि बांगलादेश एकत्र येणे धोकादायक – सीडीएस अनिल चौहान

आंदोलकांना ‘शोधा आणि गोळ्या’ घाला!

तक्रारदार नाझिम कासिम यांनी सांगितले की, सुमारे एक वर्षापूर्वी त्यांची एका व्यक्तीशी भेट झाली होती, ज्याने स्वतःला वरिष्ठ आयपीएस अधिकारी म्हणून ओळख दिली आणि आपले नाव संदीप कर्णिक असल्याचे सांगितले. तो वारंवार नाझिमच्या दुकानात येत असे आणि म्हणत असे की मुंबई पोलिस कमिश्नर ऑफिसमधील अनेक अधिकारी त्याला ओळखतात. त्यामुळे नाझिमचा त्याच्यावर विश्वास बसला. ५ जून रोजी आरोपीने नाझिमला सांगितले की, तो नागपूरला गेला असताना आपला मोबाईल फोन कारमध्ये विसरला आणि तात्पुरत्या वापरासाठी त्याने नाझिमकडून मोबाईल मागितला. विश्वासात येऊन नाझिमने आपला जुना फोन त्याला दिला. पण नंतर जेव्हा नाझिमने फोन मागितला, तेव्हा आरोपीने विविध कारणे सांगून टाळाटाळ सुरू केली आणि शेवटी संपर्कच बंद केला.

आरोपीने असेही वचन दिले होते की, तो फोनच्या बदल्यात १४ हजार रुपये देईल, पण त्याने ते पैसेही परत केले नाहीत. नाझिमला संशय आला आणि त्याने स्वतः माहिती गोळा केली, तेव्हा कळले की तो खरा पोलीस अधिकारी नाही आणि याआधीही अनेक लोकांची फसवणूक केली आहे. ७ जुलैच्या रात्री नाझिमला माहिती मिळाली की आरोपी पोलीस कमिश्नर कार्यालयाच्या गेट नंबर ५ च्या बाहेर उपस्थित आहे. त्याने तत्काळ आपल्या ओळखीच्या पोलीस अधिकाऱ्यांना याची माहिती दिली. पोलिसांनी त्वरित कारवाई करत आरोपीला तेथून अटक केली आणि क्राइम ब्रँच कार्यालयात नेले.

Exit mobile version