निवडणुकीवेळीच काँग्रेसला आठवतात मागासवर्गीय

निवडणुकीवेळीच काँग्रेसला आठवतात मागासवर्गीय

काँग्रेसच्या मागासवर्गीय नेत्यांच्या प्रस्तावित बैठकीवर प्रतिक्रिया देताना मध्यप्रदेशचे पशुपालन मंत्री लखन पटेल यांनी काँग्रेसवर टीका केली आहे. त्यांनी म्हटले की, “काँग्रेसला मागासवर्गीय, अनुसूचित जाती आणि जमातींची आठवण फक्त निवडणुकीच्या वेळीच येते. काँग्रेसच्या ओबीसी नेत्यांची बैठक बंगळुरूमध्ये होणार आहे. या पार्श्वभूमीवर मंत्री पटेल यांनी आयएएनएस शी बोलताना सांगितले, “मध्यप्रदेश असो वा बिहार, काँग्रेसला निवडणुकीच्या वेळीच ओबीसी, एससी आणि एसटी वर्गाची आठवण येते. काँग्रेस हे असे राजकीय पक्ष आहे, ज्यांच्या नेत्यांनी कधी संघर्ष केलेला नाही आणि न भविष्यात करू शकतात. निवडणूक आली कीच त्यांना सर्व वर्गांची जाणीव होते.

काँग्रेसच्या नेत्यांच्या कार्यशैलीवर टीका करताना त्यांनी म्हटले, “राज्यात निवडणूक होऊन दीड वर्ष उलटून गेले तरी काँग्रेसचे नेते गावात दिसत नाहीत. कधी गेलेच तर हायवेवर बैठक घेऊन परत येतात. काँग्रेस म्हणजे बुडती नौका आहे, ज्यात आता कोणी बसायलाही तयार नाही. मुख्यमंत्री मोहन यादव सध्या परदेश दौऱ्यावर आहेत. यावर मंत्री पटेल म्हणाले, “मुख्यमंत्री झाल्यापासूनच रोजगार आणि गुंतवणुकीसाठी प्रयत्न सुरू आहेत. याचाच एक भाग म्हणून रीजनल कॉन्क्लेव झाला आणि आता सीएम परदेश दौऱ्यावर आहेत. दुबईमधून वस्त्रोद्योगासह अनेक क्षेत्रांत गुंतवणूक आणण्यासाठी प्रयत्न केले जात आहेत.”

हेही वाचा..

आईएसएमएची इथेनॉल आयात बंदी कायम ठेवण्याची मागणी

भारताच्या सरासरी महागाई दरात ३ टक्क्यांची घट

वयाच्या ११४व्या वर्षी फौजा सिंह यांचे अपघाती निधन

१३ बांगलादेशी नागरिकांना पकडले

राज्यातील खताच्या टंचाईवर बोलताना, मंत्री पटेल म्हणाले, “राज्यात डीएपीच्या थोड्याशा कमतरतेची कबुली आहे, पण त्याच्या पर्यायांचा वापर शेतकरी करू शकतात. काँग्रेसचे आरोप निरर्थक आहेत कारण त्यांच्या राजकारणात शेतकरी कधीच मुद्दा नव्हता. दररोज खताची मागणी वाढते आहे आणि सरकारकडून उपाययोजना सुरू आहेत. शुभांशु शुक्ला यांचं अंतराळातून येणं यावर बोलताना मंत्री पटेल म्हणाले, “पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या नेतृत्वाखाली भारत सातत्याने प्रगती करत आहे. मग तो विकासाचा मुद्दा असो किंवा अंतराळ संशोधनाचा – भारत सर्व क्षेत्रांत प्रगती करत आहे. शुभांशु यांनी अंतराळात जे प्रयोग केले आहेत, त्याचा फायदा देशातील लोकांना होईल. त्यांचे संपूर्ण देश स्वागत करतो.”

Exit mobile version