संजय भंडारीची मालमत्ता जप्त करण्यासाठी ईडी कोर्टात

संजय भंडारीची मालमत्ता जप्त करण्यासाठी ईडी कोर्टात

शस्त्रास्त्र व्यापारी संजय भंडारी याला भगोड़ा आर्थिक गुन्हेगार (FEO) घोषित केल्यानंतर अंमलबजावणी संचालनालय (ED) ने देशभरात असलेल्या त्याच्या मालमत्ता जप्त करण्याची मागणी करत राऊज अव्हेन्यू न्यायालयात अर्ज दाखल केला आहे. शनिवारी या अर्जावर सुनावणी झाली असून, ईडीने आपली बाजू मांडताना अनेक महत्वाचे युक्तिवाद मांडले. ईडीने न्यायालयाला सांगितले की, संजय भंडारीशी थेट संबंधित सर्व मालमत्ता, त्या कंपन्यांच्या माध्यमातून मिळवलेल्या असोत किंवा वैयक्तिक मालकीतील असोत, त्यावर कोणत्याही व्यक्तीने किंवा संस्थेने आक्षेप घेतलेला नाही. अशा परिस्थितीत, या मालमत्ता जप्त करण्यायोग्य आहेत, असे ईडीने सांगितले.

ईडीच्या मते, भगोड़ा आर्थिक गुन्हेगार घोषित केलेल्या व्यक्तीच्या मालमत्ता दोन श्रेणींमध्ये विभागल्या जातात. गुन्ह्याद्वारे मिळवलेल्या मालमत्ता, भारत किंवा परदेशात असलेल्या अशा मालमत्ता ज्यात आरोपीची थेट किंवा अप्रत्यक्ष भागीदारी आहे. कायद्याप्रमाणे या दोन्ही प्रकारच्या मालमत्ता जप्त करणे आवश्यक आहे, जेणेकरून आरोपी परदेशात राहून तपास व कायदेशीर प्रक्रियेपासून सुटू न शकेल.

हेही वाचा..

वाराणसीला २२०० कोटींची भेट

पुणे: यवतमध्ये ५ जणांविरुद्ध गुन्हे दाखल, २१ लोक ताब्यात, सध्या परिस्थिती सामान्य!

आयआयटी बॉम्बेच्या विद्यार्थ्याची आत्महत्या

शेतकऱ्यांना मिळाला ‘सन्मान निधी’

ईडीने हेही स्पष्ट केले की, विदेशातील मालमत्ता जप्तीबाबत संबंधित देशांशी पत्रव्यवहारही न्यायालयाच्या आदेशानुसार केला जाईल. या संपूर्ण प्रकरणात राऊज अव्हेन्यू कोर्ट आता १९ ऑगस्ट रोजी पुढील सुनावणी करणार आहे, ज्यात मालमत्ता जप्तीबाबत अंतिम निर्णय होण्याची शक्यता आहे. गौरतलब आहे की, काही दिवसांपूर्वी न्यायालयाने संजय भंडारीला भगोड़ा आर्थिक गुन्हेगार घोषित केले होते. त्यानंतर ईडीने त्याच्या मालमत्ता जप्त करण्यासाठी कायदेशीर प्रक्रिया वेगाने सुरू केली आहे.

Exit mobile version