मुंबईत मुसळधार पावसाचा इशारा: एनडीआरएफ सज्ज!

विमान कंपन्यांचा प्रवासासाठी सल्ला जारी

मुंबईत मुसळधार पावसाचा इशारा: एनडीआरएफ सज्ज!

भारतीय हवामानशास्त्र विभागाने (IMD) मुंबईत रेड अलर्ट जारी केला आहे, ज्यामध्ये रविवारी अति मुसळधार पावसाचा इशारा देण्यात आला आहे. कोकण किनारपट्टीवर दीर्घकाळ पावसाची शक्यता असल्याने ठाणे, रायगड आणि पालघर येथेही हा अलर्ट लागू करण्यात आला आहे.

शनिवारी (२७ सप्टेंबर) मुंबईत सतत ढगाळ आकाश आणि अधूनमधून पाऊस पडत होता. बृहन्मुंबई महानगरपालिकेच्या (बीएमसी) मते, सकाळी ८ वाजता संपलेल्या २४ तासांत बेट शहरात ३०.०७ मिमी पावसाची नोंद झाली. पूर्व उपनगरात २६.१२ मिमी, तर पश्चिम उपनगरात ९.९९ मिमी पाऊस पडला.

मुसळधार पाऊस पडला तरी, शहरातील रस्ते वाहतुकीवर मोठ्या प्रमाणात परिणाम झाला नाही. तथापि, स्थानिक रेल्वे सेवांना किरकोळ विलंब झाल्याची नोंद झाली. विमान कंपन्यांनी प्रवाशांना त्यांच्या प्रवासाचे आगाऊ नियोजन करण्याचे आवाहन करत प्रवास सल्लागार जारी केला आहे. इंडिगो एअरलाइन्सने एक्स वर प्रवास सल्लागार जारी केला आहे, ज्यामध्ये प्रवाशांना त्यांच्या फ्लाइटची स्थिती तपासत राहण्याचे आवाहन केले आहे.

रेड अलर्टला प्रतिसाद म्हणून, राष्ट्रीय आपत्ती प्रतिसाद दलाने (एनडीआरएफ) आपली तयारी वाढवली आहे. मराठवाड्यातील पूरग्रस्त जिल्ह्यांमध्ये सहा पथके तैनात करण्यात आली आहेत, ज्यामध्ये सोलापूर आणि धाराशिवमध्ये प्रत्येकी दोन आणि बीड आणि लातूरमध्ये प्रत्येकी एक पथक आहे, तर मुंबई, ठाणे, पुणे आणि नागपूर येथे तैनात पथके गरज पडल्यास जलद तैनातीसाठी सतर्क आहेत. 

हे ही वाचा : 

कॉमेडियन कपिल शर्माला खंडणीची धमकी; गुन्हे शाखेची मोठी कारवाई, आरोपी पश्चिम बंगालमधून जेरबंद

तमिळनाडूत अभिनेता विजयच्या सभेत चेंगराचेंगरी; ३६ ठार

ऐतिहासिक कामगिरी; पॅरा वर्ल्ड आर्चरी चॅम्पियनशिपमध्ये शीतल देवीला सुवर्ण!

सोनम वांगचुक यांच्या पाकिस्तान संबंधांची चौकशी सुरू; बांगलादेश भेटीवरही प्रश्नचिन्ह

एनडीआरएफ पुणेचे कमांडंट श्री संतोष बहादूर सिंग यांनी पुष्टी केली की बाधित भागांना सर्वतोपरी मदत करण्यासाठी दल पूर्णपणे सज्ज आहे. आयएमडीनुसार, मुंबई आणि आसपासच्या किनारी जिल्ह्यांमधील काही भागात रविवारपर्यंत जोरदार पाऊस पडण्याची शक्यता आहे.

महाराष्ट्राच्या इतर भागात, उत्तर आणि मध्य प्रदेशांसह, तसेच विदर्भ आणि मराठवाड्यात फक्त हलका ते मध्यम पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. मुंबईकरांना अधिकृत अपडेट्सद्वारे माहिती ठेवावी आणि मुसळधार पावसाच्या काळात अनावश्यक प्रवास टाळावा असे आवाहन अधिकाऱ्यांनी केले आहे.

Exit mobile version