केबीसी १७ चा पहिला कोट्यधीश: आदित्य कुमार कोण?

केबीसी १७ चा पहिला कोट्यधीश: आदित्य कुमार कोण?

सोनी टीव्हीवर चालू असलेल्या प्रसिद्ध शो ‘कौन बनेगा करोड़पति’ चा १७ वा सीझन सुरू आहे, ज्याचे होस्ट अजूनही अमिताभ बच्चन आहेत. या सीझनचा पहिला कोट्यधीश सुद्धा ठरला आहे. सोनी टीव्हीच्या अधिकृत इंस्टाग्रामवर त्याची माहिती शेअर करण्यात आली आहे. ‘कौन बनेगा करोड़पति-१७’ चा पहिला कोट्यधीश आदित्य कुमार आहेत. ते गुजरातचे रहिवासी आहेत. त्यांनी या सीझनमध्ये पहिल्या १ कोटी रुपयांच्या प्रश्नाचे बरोबर उत्तर देऊन ही रक्कम जिंकली. आदित्य CISF मध्ये डिप्टी कमांडंट आहेत आणि सध्या ते UTPS, उकाई, गुजरात येथे पोस्टेड आहेत, जे एक थर्मल पॉवर प्लांट आहे.

आदित्य कुमार म्हणाले की, शिक्षण हेच सर्वात महत्त्वाचे आहे, ज्यामुळे त्यांना येथे पोहोचता आले. त्यांचा प्रवास सहज नाही होता. त्यांनी परीक्षेसाठी १० बाय १० च्या खोलीत स्वतःला समर्पित केले, मित्रांशी संवाद कट झाला आणि वर्षभर स्वतःला बंद ठेवावे लागले. यामुळे त्यांना यश मिळाले. UPSC मध्ये त्यांना ऑल इंडिया मध्ये सहावी रँक मिळाली होती. आदित्य कुमार हे असे पहिले अधिकारी आहेत जे CISF मधून या मंचावर पोहोचले आहेत. जसं ते १ कोटी रुपये जिंकतात, तसतसे त्यांची खुशी व्यक्त करणे अशक्य आहे. ते स्वतःही विश्वास ठेवू शकत नव्हते की त्यांनी १ कोटी जिंकली आहे आणि ही भावना त्यांनी अमिताभ बच्चन सोबत सुद्धा शेअर केली. आगामी बुधवारी रात्री प्रसारित होणाऱ्या एपिसोडमध्ये आदित्य ७ कोटी रुपयांच्या प्रश्नाचे उत्तर देणार आहेत.

हेही वाचा..

मुख्यमंत्र्यांवरील हल्लेखोर मानसिकदृष्ट्या आजारी, भटक्या कुत्र्यांच्या निर्णयामुळे होता नाराज!

नववीच्या मुस्लीम विद्यार्थ्याकडून दहावीच्या विद्यार्थ्याची चाकूने भोसकून हत्या!

बनावट कीटकनाशक विक्री करणाऱ्या कंपन्यांवर कारवाई

भारताचा आर्थिक वाढीचा अंदाज ६.२% वर कायम

आदित्य यांनी अमिताभ बच्चन विषयी सांगितले की, “त्यांची उपस्थिती चुंबकीय आहे, पण जी गोष्ट मला सर्वाधिक प्रभावित केली ती म्हणजे त्यांची विनम्रता. त्यांनी माझ्या जीवनाबद्दल विचारले, कठीण काळात माझा हौसला वाढवला, आणि याबद्दल कौतुक केले की मी अंदाज नव्हे, तर ज्ञानावर आधारित खेळ खेळत आहे. खरी गोष्ट सांगायची तर त्यांची प्रशंसा माझ्यासाठी पैशांपेक्षा मोठा बक्षीस होती.”

Exit mobile version