नोकरीच्या नावाखाली २०० हून अधिक युवकांची फसवणूक

नोकरीच्या नावाखाली २०० हून अधिक युवकांची फसवणूक

झारखंडमध्ये नोकरीच्या नावाखाली फसवणुकीचा आणखी एक मोठा प्रकार उघडकीस आला आहे. सरायकेला-खरसावां जिल्ह्यातील चांडिल कपाली ओपी क्षेत्रात बनावट कंपनी चालवत असलेल्या चार तरुणांना ग्रामस्थांनी पकडून पोलिसांच्या हवाली केले. आरोप आहे की हे लोक भारतातील विविध राज्यांतील तरुणांना नोकरी देण्याचे आमिष दाखवून मोठी रक्कम उकळत होते. माहितीप्रमाणे आरोपी काही दिवसांपासून चांडिलच्या तमोलिया परिसरात सक्रिय होते. ते युवकांकडून ३० ते ३५ हजार रुपये वसूल करून त्यांना कथित कंपनीत नोकरी लावण्याचे आश्वासन देत होते.

पीडितांना तमोलियाला बोलावून प्रॉडक्ट प्रमोशनच्या नावाखाली वेगवेगळ्या ठिकाणी फिरवण्यात आले, मात्र त्यांना ना पगार देण्यात आला, ना प्रॉडक्ट दर्जेदार होता. गुरुवारी सकाळी फसवले गेलेले युवक स्थानिक लोकांकडे मदतीसाठी गेले. त्यानंतर ग्रामस्थांनी चार सुपरवायझरांना पकडून चौकशी केली व मग पोलिसांच्या हवाली केले.

हेही वाचा..

पोलिस एसआय भरती परीक्षा रद्द

मध्य प्रदेशात ओबीसींना २७ टक्के आरक्षण देण्यावर सर्व पक्ष एकमत

पंतप्रधान मोदींवर अभद्र टिप्पणी, भाजपाचा हल्ला

विद्यार्थिनीच्या मृत्यूवरून गोंधळ

कपाली ओपी प्रभारी धीरंजन कुमार यांनी आरोपींना ताब्यात घेतले आहे. पोलिस चौकशीत समोर आले की या टोळीने शेकडो युवकांकडून बेकायदेशीर वसुली केली आहे. या फसवणूक नेटवर्कचा मास्टरमाइंड बिहारच्या लखीसरायचा रहिवासी इनामुल हक असल्याचे सांगितले जात आहे. पीडितांचे म्हणणे आहे की पैसे परत मागितल्यास त्यांना जीवे मारण्याची धमकी दिली जात होती.

पोलिसांनी सांगितले की या प्रकरणात सविस्तर चौकशी केली जात आहे. किती युवकांची फसवणूक झाली आहे आणि कोणकोण या प्रकरणात सामील आहे, हे शोधले जात आहे. घटनेची माहिती मिळताच मोठ्या संख्येने लोक घटनास्थळी जमले. स्थानिक लोकांचे म्हणणे आहे की बेरोजगारीचा फायदा घेऊन अशा प्रकारचे टोळके सतत सक्रिय होत आहेत आणि निष्पाप युवकांना जाळ्यात अडकवत आहेत. पोलिसांनी आश्वासन दिले आहे की चौकशी पूर्ण झाल्यावर आरोपींवर कठोर कायदेशीर कारवाई केली जाईल. विशेष म्हणजे, अवघ्या २४ तासांपूर्वीच जमशेदपूर पोलिसांनी अशाच एका फसवणुकीचा भांडाफोड केला होता, ज्यात चार जाळसाजांना अटक करून तुरुंगात पाठवले गेले होते.

Exit mobile version