‘ऑपरेशन सिंदूर’ म्हणजे त्रि-सेवा सहकार्याचे सर्वोत्तम उदाहरण!

'Operation Sindoor' is the best example of tri-service cooperation!

‘ऑपरेशन सिंदूर’ म्हणजे त्रि-सेवा सहकार्याचे सर्वोत्तम उदाहरण!

भारताचे लष्करप्रमुख जनरल उपेंद्र द्विवेदी यांनी सांगितले की, २०२५ च्या पहलगाम दहशतवादी हल्ल्याला प्रत्युत्तर म्हणून राबवण्यात आलेले ‘ऑपरेशन सिंदूर’ हे स्पष्ट राजकीय निर्देशांनुसार त्रिसेवा सहकार्याचे सर्वोत्तम उदाहरण होते. दिल्लीत वार्षिक पत्रकार परिषदेत बोलताना ते म्हणाले की, ऑपरेशन सिंदूर दरम्यान सशस्त्र दलांना कृती करण्याचे किंवा प्रतिसाद देण्याचे पूर्ण स्वातंत्र्य आहे. “ऑपरेशन सिंदूर हे स्पष्ट राजकीय निर्देश आणि कृती करण्याचे किंवा प्रतिसाद देण्याचे पूर्ण स्वातंत्र्य असलेल्या त्रिकोणीय सैन्याच्या सहकार्याचे सर्वोत्तम उदाहरण होते,” असे जनरल द्विवेदी म्हणाले.

उपेंद्र द्विवेदी यांनी पुढे म्हटले की, लष्करी प्रतिसाद ऑपरेशन अजूनही सुरूच आहे. भविष्यातील कोणत्याही चुकीच्या कृतींना कठोरपणे प्रत्युत्तर दिले जाईल असे त्यांनी ठामपणे सांगितले. “तुम्हाला माहिती असेलच की, ऑपरेशन सिंदूर अजूनही सुरूच आहे आणि भविष्यातील कोणत्याही दुर्दैवी घटनेला कठोर प्रतिसाद दिला जाईल. राष्ट्रीय स्तरावरील सर्व भागधारकांची सक्रिय भूमिका मी मान्य करतो, ज्यामध्ये CAPF, गुप्तचर संस्था, नागरी संस्था, राज्य प्रशासन आणि इतर मंत्रालये, मग ती गृह मंत्रालये असोत, रेल्वे असोत आणि इतर अनेक मंत्रालये असोत,” असे जनरल द्विवेदी म्हणाले.

लष्करप्रमुख म्हणाले की, “पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यानंतर, उच्च पातळीवर निर्णायकपणे प्रत्युत्तर देण्याचा स्पष्ट निर्णय घेण्यात आला. ऑपरेशन सिंदूरची संकल्पना आखण्यात आली आणि ती अचूकपणे अंमलात आणण्यात आली. ७ मे रोजी २२ मिनिटांच्या सुरुवातीपासून आणि १० मे पर्यंत ८८ तास चाललेल्या ऑपरेशनने खोलवर हल्ला करून, दहशतवादी पायाभूत सुविधा उद्ध्वस्त करून आणि दीर्घकालीन अण्वस्त्र वक्तृत्वाला छेद देऊन धोरणात्मक गृहीतके पुन्हा स्थापित केली.” लष्कराने नऊ पैकी सात लक्ष्ये यशस्वीरित्या नष्ट केली आणि त्यानंतर पाकिस्तानच्या कारवायांना योग्य प्रत्युत्तर देण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावली, असेही ते म्हणाले.

हे ही वाचा..

बांगलादेशात २८ वर्षीय हिंदू रिक्षा चालकाची हत्या

बांगलादेशमध्ये अवामी लीगच्या हिंदू नेत्याचा पोलिस कोठडीत मृत्यू

खामेनी विरोधी निदर्शनांमधील सहभागानंतर २६ वर्षीय तरुणाला फाशीची शिक्षा

इराणशी व्यापार करणाऱ्यांवर अमेरिकेकडून २५% कर; भारतावर काय होणार परिणाम?

जनरल द्विवेदी यांनी जगभरातील वाढत्या सशस्त्र संघर्षाकडे लक्ष वेधले आणि म्हटले की, जे राष्ट्र तयार राहतात तेच जिंकतात. गेल्या वर्षी जगभरात सशस्त्र संघर्षांच्या संख्येत आणि तीव्रतेत मोठी वाढ झाली. हे जागतिक बदल एका साध्या वास्तवाला अधोरेखित करतात. तयार राहणारी राष्ट्र विजयी होतात.

Exit mobile version