राहुल गांधी पराभवाचे हिस्ट्रीशीटर होऊ शकतात

राहुल गांधी पराभवाचे हिस्ट्रीशीटर होऊ शकतात

भाजपाचे नेते मुख्तार अब्बास नकवी यांनी लोकसभेतील विरोधी पक्षनेते आणि काँग्रेस खासदार राहुल गांधी यांच्या बिहारमध्ये सुरू असलेल्या वोटर अधिकार यात्रावर जोरदार हल्ला चढवला. नकवी म्हणाले की राहुल गांधींनी आधीच “पराभवाची हॅट्रिक” केली आहे आणि पुढे ते “पराभवाचे हिस्ट्रीशीटर” होऊ शकतात. त्यांनी काँग्रेस खासदार राहुल गांधी आणि त्यांच्या यात्रेला “मतदार चोरीबाबत अफवा पसरवून अराजकता निर्माण करण्याचा प्रयत्न” असे संबोधले. त्यांनी इशारा दिला की जर राहुल गांधी सीमारेषेबाहेरून बाऊन्सरवर भाष्य करत राहिले, तर त्यांचा बंटाधार निश्चित आहे.

नकवी पुढे म्हणाले की खोट्याच्या आधारावर झुनझुने वाजवून काहीही साध्य होणार नाही, आणि जर राहुल गांधी सुधारले नाहीत, तर ते पराभवाचे हिस्ट्रीशीटर बनतील. पराभवाची हॅट्रिक तर ते आधीच करून बसले आहेत. सपा मधून हाकलून दिलेल्या पूजा पाल यांनी स्वतःच्या हत्येची शक्यता व्यक्त केली आहे. यावर नकवी म्हणाले की योगी सरकारने गुन्हेगार आणि माफियांवर कठोर कारवाई केली आहे, त्यामुळे उत्तर प्रदेशातील कायदा-सुव्यवस्थेत मोठा बदल झाला आहे. पूजा पाल यांनी व्यक्त केलेली हत्या होण्याची भीती हेच दाखवते की त्यांना चांगले ठाऊक आहे की कोण गुन्हेगार आणि माफियांना आश्रय देतो.

हेही वाचा..

यमुनेची पाणी पातळी वाढली; प्रशासन सतर्क

जन्माष्टमीच्या सणाला १४ हजार कैद्यांना मिळाला दिलासा

‘लॅण्ड फॉर जॉब’ प्रकरणाची सुनावणी पुढे ढकलली !

उमर अन्सारीचे जेल बदलले !

राजद नेते तेजस्वी यादव यांच्यावर महाराष्ट्रातील गडचिरोली येथे दाखल झालेल्या एफआयआरवर भाष्य करताना नकवी म्हणाले की विरोधक, विशेषतः तेजस्वी यादव, २०१४ पासून पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्याविरुद्ध सतत दुष्प्रचार करत आहेत. त्यांनी सांगितले की मोदी राष्ट्रनिर्मितीसाठी समर्पितपणे कार्य करत आहेत आणि विरोधकांच्या हल्ल्यांमुळे ते अधिक बळकट होतात. भाजपा नेते मुख्तार अब्बास नकवी यांनी शिवसेना (यूबीटी) खासदार संजय राऊत यांच्या त्या पत्रावरही प्रतिक्रिया दिली, ज्यात त्यांनी आशिया कपमध्ये होणाऱ्या भारत-पाकिस्तान सामन्यावर आक्षेप घेत पंतप्रधान नरेंद्र मोदींना पत्र लिहिले आहे. नकवी म्हणाले की देशातील लोकांमध्ये पाकिस्तानबद्दल तीव्र नकारात्मक भावना आहेत, आणि ती केवळ क्रीडाभावनेतून दडपता येणार नाही. त्यांनी पाकिस्तानला दहशतवादाची फॅक्टरी ठरवत म्हटले की, “मेड इन इस्लामाबाद दहशतवादी” फक्त इस्लामाबादच्या अस्तित्वालाच नाही तर इस्लामच्या मुल्यांनाही धोका आहेत.

इंडिया ब्लॉकच्या उपराष्ट्रपतीपदाच्या उमेदवारांवर—सुप्रीम कोर्टाचे माजी न्यायमूर्ती सुदर्शन रेड्डी—टिप्पणी करताना नकवी म्हणाले की विरोधकांनी “गुदडीचा लाल आणि चुनरीत डाग असलेला उमेदवार” निवडला आहे, जो कथितरीत्या कलंकित आहे. तर एनडीएचे उमेदवार सी.पी. राधाकृष्णन यांची प्रशंसा करत त्यांनी सांगितले की ते सामाजिक आणि राजकीय क्षेत्रात कसून तपासलेले आणि सिद्ध झालेले नेते आहेत.

Exit mobile version