पाकिस्तानचे चार तुकडे झाले असते…

पाकिस्तानचे चार तुकडे झाले असते…

संरक्षणमंत्री राजनाथ सिंग यांनी शुक्रवारी म्हटले की, १९७१ साली जेव्हा भारतीय नौदल सक्रिय झाला तेव्हा पाकिस्तान दोन भागांमध्ये विभक्त झाला. जर ऑपरेशन सिंदूर दरम्यान भारतीय नौदल आपला पूर्ण फॉर्म दाखवला असता, तर पाकिस्तानचे दोन नव्हे तर चार भाग झाले असते. ही महत्त्वाची माहिती त्यांनी गोव्याजवळील आयएनएस विक्रांत जहाजावर दिली.

त्यांनी पुढे सांगितले, “ऑपरेशन सिंदूर अजून संपलेले नाही, हा फक्त एक विराम आहे आणि एक इशारा आहे. पाकिस्तानने जर पुन्हा तशीच चूक केली, तर भारताचे उत्तर अधिक कडक असेल आणि यावेळी त्याला माफ करण्याची संधी मिळणार नाही.”

रक्षा मंत्री म्हणाले की, ऑपरेशन सिंदूर हा केवळ लष्करी कारवाई नव्हे, तर आतंकवादाविरुद्ध भारताचा थेट सामना आहे. भारत आतंकवादाविरुद्ध प्रत्येक शक्य मार्गाचा वापर करेल, ज्याची पाकिस्तान कल्पनाही करू शकत नाही.

राजनाथ सिंग यांनी पुढे सांगितले की, आयएनएस विक्रांत हा भारताचा पहिला स्वदेशी विमानवाहक पोत असून, त्यावर फाइटर जेट आणि हेलिकॉप्टर उड्डाणासाठी उपलब्ध आहेत. त्यांनी या नौदलाच्या ताकदीने पाकिस्तान आणि त्याच्या आतंकवादी अड्ड्यांना धडा शिकवला असल्याचे नमूद केले.

ते म्हणाले, “आपल्या या तयारीमुळे शत्रूचा आत्मविश्वास भिंत खाली आला. पाकिस्तानने भारतीय नौदलाची प्रचंड ताकद आणि युद्धतंत्र पाहून भयभीत झाले.”

रक्षा मंत्री म्हणाले की, मुंबई हल्ल्यांमधील आरोपी तहव्वुर राणाला भारतात आणण्यात आले आहे आणि पाकिस्तानने हाफिज सईद आणि मसूद अजहरसारख्या आतंकवाद्यांना भारताला सुपुर्द करावे, तेव्हाच संवाद शक्य आहे.

राजनाथ सिंग यांनी तीनही सैन्यदलांनी ऑपरेशन दरम्यान उत्कृष्ट समन्वय दाखवला असल्याचे सांगितले आणि भारताच्या समुद्री सुरक्षेचा गौरव व्यक्त केला.

Exit mobile version