एसबीके सिंह दिल्लीचे नवे पोलिस आयुक्त

एसबीके सिंह दिल्लीचे नवे पोलिस आयुक्त

वरिष्ठ आयपीएस अधिकारी एसबीके सिंह यांना दिल्ली पोलिस आयुक्तपदाचा अतिरिक्त कार्यभार देण्यात आला आहे. गृह मंत्रालयाने जारी केलेल्या अधिकृत आदेशानुसार, एजीएमयूटी कॅडरचे १९८८ बॅचचे अधिकारी एसबीके सिंह हे १ ऑगस्ट २०२५ पासून दिल्ली पोलिस आयुक्तपदाची जबाबदारी स्वीकारतील. गुरुवारी केंद्रीय गृह मंत्रालयाने दिल्ली पोलिस आयुक्तपदासाठी नवीन नियुक्तीला मान्यता दिली. या आदेशात स्पष्ट करण्यात आले आहे की, सध्या दिल्ली होम गार्ड्सचे महासंचालक म्हणून कार्यरत असलेले एसबीके सिंह यांना पुढील आदेश येईपर्यंत पोलिस आयुक्तपदाचा अतिरिक्त कार्यभार दिला जात आहे. ही नियुक्ती सक्षम प्राधिकाऱ्याच्या मंजुरीनंतर करण्यात आली आहे.

या आदेशाची प्रत दिल्लीचे मुख्य सचिव, पोलिस आयुक्त, उपराज्यपालांचे प्रधान सचिव आणि अन्य संबंधित अधिकाऱ्यांना पाठवण्यात आली आहे. तसेच हे आदेश गृह मंत्रालयाच्या वेबसाइटवर देखील अपलोड करण्याचे निर्देश देण्यात आले आहेत. मिळालेल्या माहितीनुसार, एसबीके सिंह हे पोलीसिंग व अंतर्गत सुरक्षा क्षेत्रातील व्यापक अनुभवासाठी ओळखले जातात. सध्या ते दिल्ली होम गार्ड्सचे महासंचालक म्हणून कार्यरत आहेत. ही नियुक्ती सध्याचे आयुक्त संजय अरोड़ा यांचा कार्यकाल संपल्यानंतर झालेल्या प्रशासनिक बदलाचा भाग आहे.

हेही वाचा..

हिंदूंच्या विरोधात रचलेली कारस्थान उघडकीस

साध्वी प्रज्ञा ठाकूर भावुक, काय म्हणाल्या..

बिहार विधानसभा निवडणुकीत राजद फक्त २० जागांवरच थांबेल

अटल ब्रिजबद्दल उमर अब्दुल्ला काय म्हणाले ?

एसबीके सिंह यांना पुढील आदेश येईपर्यंत पोलिस आयुक्तपदाचा अतिरिक्त कार्यभार देण्यात आला आहे. संजय अरोड़ा हे ३१ जुलै रोजी सेवानिवृत्त होत आहेत. तमिळनाडू कॅडरचे १९८८ बॅचचे आयपीएस अधिकारी संजय अरोड़ा यांनी १ ऑगस्ट २०२२ रोजी राकेश अस्थाना यांच्या जागी दिल्ली पोलिस आयुक्तपदाची सूत्रे हाती घेतली होती.

Exit mobile version