वाजपेयींनी भारताला परमाणु शक्ती दिली

चंद्रबाबू नायडू

वाजपेयींनी भारताला परमाणु शक्ती दिली

आंध्र प्रदेशचे मुख्यमंत्री एन. चंद्रबाबू नायडू यांनी म्हटले की माजी पंतप्रधान अटल बिहारी वाजपेयी एक दूरदर्शी नेते होते, ज्यांनी भारताला परमाणु शक्ती बनवून जगासमोर भारतीय क्षमतांची ओळख करून दिली. गुरुवार, वाजपेयी यांच्या १०१व्या जयंतीच्या निमित्ताने श्रद्धांजली अर्पित करताना मुख्यमंत्री म्हणाले की कारगिल युद्ध दरम्यान वाजपेयी यांनी स्पष्ट केले होते की जर कोणी भारताला आव्हान दिले, तर योग्य प्रत्युत्तर दिले जाईल. हाच संकल्प अलीकडेच प्रधानमंत्री नरेंद्र मोदी यांनी ऑपरेशन सिंदूरद्वारे साकारताना दिसला.

मुख्यमंत्री नायडू यांनी केंद्रीय मंत्री शिवराज सिंह चौहान यांच्या सोबत अमरावती राजधानी क्षेत्रातील वेंकटपालेम येथे अटल बिहारी वाजपेयी यांची प्रतिमा अनावरण केली. या प्रसंगी त्यांनी वाजपेयी यांच्या जीवनावर आधारित फोटो प्रदर्शनी पाहिली आणि कार्यक्रम स्थळी लावलेल्या विविध स्टॉल्सचे निरीक्षण केले. यानंतर, मुख्यमंत्री यांनी जवळच्याच आयोजित सुशासन दिनाची जनसभा देखील घेतली. या कार्यक्रमात केंद्रीय मंत्री श्रीनिवास वर्मा आणि पेम्मासानी चंद्रशेखर, प्रदेश भाजपा अध्यक्ष पी. व्ही. एन. माधव, राज्य मंत्री सत्यकुमार यादव, पी. नारायण, कंदुला दुर्गेश यांसह अनेक नेते उपस्थित होते. टीडीपी, भाजपा, जनसेना कार्यकर्ते आणि मोठ्या संख्येने जनतेने प्रतिमा अनावरण समारंभात सहभाग घेतला.

हेही वाचा..

सराफा बाजारातील अनेक दुकानांमध्ये दरोडा

“बांगलादेशात जे घडतय ते…” दीपू दासच्या हत्येवर जान्हवी कपूर काय म्हणाली?

म. प्र.मध्ये २ लाख कोटी रुपयांच्या गुंतवणुकीतून लाखोंचा रोजगार

रुची ग्रुप बँक फसवणूक : ईडीची मोठी कारवाई

त्याआधी, मुख्यमंत्री नायडू यांनी ‘एक्स’ प्लॅटफॉर्मवर वाजपेयी यांना श्रद्धांजली अर्पित केली. त्यांनी लिहिले, “आपल्या नावाप्रमाणेच अटल बिहारी वाजपेयी जी राष्ट्रसेवेच्या संकल्पात अटल होते. ते गरिमामय राजकारणी, कवि हृदय आणि दुर्मिळ दूरदर्शी नेते होते, जे आपल्या प्रामाणिकपणासाठी, नम्रतेसाठी आणि पक्षांमधील सहमती निर्माण करण्याच्या क्षमतेसाठी ओळखले जातात.” टीडीपी प्रमुखाने वाजपेयींसोबतचे आपले अनुभव सांगितले आणि म्हटले की त्यांनी भारताची सुरक्षा मजबूत केली, शासनाला नवीन दिशा दिली आणि त्यांच्या विचारांमुळे व कृतीमुळे अनेक पिढ्यांना प्रेरणा मिळाली. त्यांनी सांगितले,

“मला त्यांच्या सोबत काम करण्याचा आणि त्यांच्या बुद्धिमत्तेतून शिकण्याचा सौभाग्य लाभला. देशाच्या विकासातील त्यांच्या परिवर्तनकारी योगदानासाठी त्यांना नेहमी सन्मान आणि कृतज्ञतेने स्मरण केले जाईल.” सुशासन दिनाच्या जनसभेत मुख्यमंत्री नायडू यांनी सांगितले की अमरावतीला जागतिक स्तरावर शहर म्हणून विकसित केले जाईल. त्यांनी म्हटले की इथल्या शेतकऱ्यांचे बलिदानच अमरावतीतील वाजपेयी स्मृती वनमच्या निर्मितीस प्रेरणा देत आहे.

“हा स्मारक आम्ही अटल बिहारी वाजपेयी यांना असा भव्य सन्मान देण्यासाठी बनवत आहोत, जो इतिहासात लक्षात राहील.” मुख्यमंत्र्यांनी सांगितले की भाजपा अटल–मोदी सुशासन यात्रा सुरू केली आहे आणि गठबंधन सरकार मिळून २६ जिल्हा मुख्यालयांमध्ये वाजपेयी यांची प्रतिमा उभारत आहे. त्यांनी म्हटले की गठबंधन सरकार वाजपेयी यांची जयंती सुशासन दिन म्हणून साजरी करत आहे. नायडू यांनी माजी मुख्यमंत्री आणि टीडीपी संस्थापक एन. टी. रामाराव (एनटीआर) यांचे योगदानही आठवले. त्यांनी सांगितले की एनटीआर आणि वाजपेयी यांनी इतिहासाची दिशा बदलली. एनटीआर यांनी गैर-काँग्रेस पक्षांना राष्ट्रीय मोर्च्याखाली एकत्र केले. वाजपेयी आणि एनटीआर यांच्यात दीर्घकाळ संबंध होते. जनसंघ ते भारतीय जनता पार्टीच्या स्थापनेसह प्रवासही महत्त्वपूर्ण ठरला. मुख्यमंत्र्यांनी सांगितले की अटल बिहारी वाजपेयी यांनी देशाच्या मूलभूत पायाभूत सुविधा मजबूत केल्या. स्वर्णिम चतुर्भुज प्रकल्प, ज्याची सुरुवात ताड़ा ते चेन्नई दरम्यान झाली, हे त्यांच्या दूरदृष्टीचे उदाहरण आहे. त्यांनी दूरसंचार क्षेत्रातील उदारीकरणाची पायाभूत कामे सुरू केली, जी ज्ञान-आधारित अर्थव्यवस्थेची कणा ठरली.

Exit mobile version