उपराष्ट्रपती निवडणूक: नितीश कुमार यांचा एनडीएच्या उमेदवाराला पाठींबा!

सीपी राधाकृष्णन यांना दिल्या शुभेच्छा 

उपराष्ट्रपती निवडणूक: नितीश कुमार यांचा एनडीएच्या उमेदवाराला पाठींबा!

जनता दल (संयुक्त) अध्यक्ष नितीश कुमार यांनी सोमवारी (१८ ऑगस्ट) राष्ट्रीय लोकशाही आघाडीचे (एनडीए) उपराष्ट्रपतीपदाचे उमेदवार सीपी राधाकृष्णन यांना आपल्या पक्षाचा पाठिंबा जाहीर केला. एक्सवर एका पोस्टमध्ये नितीश कुमार म्हणाले, “उपराष्ट्रपतीपदासाठी एनडीएचे उमेदवार म्हणून महाराष्ट्राचे राज्यपाल सीपी राधाकृष्णन यांना नामांकित करण्याचा निर्णय स्वागतार्ह आहे. जेडीयू सीपी राधाकृष्णन यांना पाठिंबा देईल. त्यांना शुभेच्छा.”

भारतीय जनता पक्षाने राधाकृष्णन यांना एनडीएचे उमेदवार म्हणून घोषित केल्यानंतर एका दिवसानंतर ही घोषणा करण्यात आली. भाजप अध्यक्ष जेपी नड्डा यांनी पक्षाच्या संसदीय मंडळाच्या बैठकीनंतर सांगितले की, युतीचे उद्दिष्ट एकमताने निवडणूक व्हावी. “पुढील उपराष्ट्रपती एकमताने निवडून यावे अशी आमची इच्छा आहे, आम्ही विरोधी नेत्यांशी संपर्क साधला आहे,” असे ते म्हणाले. त्यांनी राधाकृष्णन यांचे वर्णन तामिळनाडूतील एक आदरणीय राजकारणी म्हणून केले.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी एनडीएच्या निवडीचे कौतुक केले आणि एक्स वर लिहिले की राधाकृष्णन यांचे “समर्पण, नम्रता आणि बुद्धिमत्ता” त्यांना एक प्रेरणादायी उपराष्ट्रपती बनवेल. एनडीए कुटुंबाने त्यांना आमच्या युतीचे उपराष्ट्रपतीपदाचे उमेदवार म्हणून नामांकित करण्याचा निर्णय घेतल्याचा मला आनंद आहे.

ते पुढे म्हणाले, “थिरु सीपी राधाकृष्णन यांना खासदार आणि विविध राज्यांचे राज्यपाल म्हणून समृद्ध अनुभव आहे. त्यांचे संसदीय हस्तक्षेप नेहमीच तीव्र होते. त्यांच्या राज्यपालांच्या कारकिर्दीत त्यांनी सामान्य नागरिकांना भेडसावणाऱ्या आव्हानांना तोंड देण्यावर लक्ष केंद्रित केले. या अनुभवांमुळे त्यांना कायदेविषयक आणि घटनात्मक बाबींचे विस्तृत ज्ञान होते. मला विश्वास आहे की ते एक प्रेरणादायी उपराष्ट्रपती असतील.”

हे ही वाचा : 

‘त्या’ ६५ लाख मतदारांची यादी केली जाहीर!

जम्मू-काश्मीरच्या बांदीपोरामध्ये दोन दहशतवाद्यांच्या साथीदारांना अटक!

बिजापूरमध्ये माओवाद्यांनी पेरलेल्या आयईडी स्फोटात एक जवान हुतात्मा!

अकोल्यात तब्बल १०५ फूट लांबीची २१०० भरण्यांची कावड

दरम्यान, राधाकृष्णन सध्या महाराष्ट्राचे राज्यपाल म्हणून काम पाहत आहेत. त्यांनी यापूर्वी झारखंड, तेलंगणा आणि पुद्दुचेरीमध्ये राज्यपालपदाची जबाबदारी सांभाळली आहे. भाजपचे एक ज्येष्ठ नेते म्हणून त्यांनी लोकसभेत कोइम्बतूरचे दोनदा प्रतिनिधित्व केले आहे आणि तमिळनाडू भाजप अध्यक्ष म्हणूनही काम पाहिले आहे.

 

Exit mobile version