शेअर बाजारात सलग चौथ्या दिवशी मोठी घसरण

सेन्सेक्स ३६४ अंकांनी कोसळला, निफ्टी २३,९०० च्या खाली

शेअर बाजारात सलग चौथ्या दिवशी मोठी घसरण

भारतीय शेअर बाजारातील घसरणीचे सत्र गुरुवारीही कायम राहिले. सलग चौथ्या व्यवहारात बाजार लाल निशाणावर बंद झाला. बीएसई सेन्सेक्स ३६४ अंकांनी घसरून ७६ हजारांच्या आसपास बंद झाला, तर एनएसई निफ्टी २३,९०० च्या खाली घसरला. पश्चिम आशियातील वाढत्या संघर्षामुळे आंतरराष्ट्रीय बाजारात कच्च्या तेलाच्या किंमती झपाट्याने वाढल्या असून त्याचा थेट परिणाम भारतीय बाजाराच्या गुंतवणूकदारांच्या भावना आणि व्यवहारांवर झाला.

भारत हा जगातील सर्वात मोठ्या कच्चे तेल आयात करणाऱ्या देशांपैकी एक असल्याने तेलाच्या किंमती वाढल्यास महागाई, व्यापार तूट आणि कंपन्यांच्या नफ्यावर दबाव वाढण्याची भीती व्यक्त केली जात आहे. त्यामुळे गुंतवणूकदारांनी जोखीम कमी करण्यासाठी मोठ्या प्रमाणावर नफा वसुली केली. यामुळे बँकिंग, औषधनिर्मिती, आयटी आणि ऊर्जा क्षेत्रातील अनेक दिग्गज समभागांमध्ये विक्रीचा दबाव दिसून आला.
हे ही वाचा:
उत्तर भारतापासून दक्षिण कोरियापर्यंत १० हजार किमीचा ढग??

पश्चिम आशियातील युद्धाचा जागतिक अर्थव्यवस्थेवर घाला

संसदेच्या दारात खडाजंगी! दोन्ही सभागृहांचे कामकाज तहकूब

बर्गर-कचोरीवरून दीपके-विजेता दहियामध्ये बिनसले!
विशेषतः अदानी पोर्ट्सच्या समभागात लक्षणीय घसरण झाली. त्याचबरोबर डॉ. रेड्डीज, सिप्ला, एचपीसीएल आणि इतर काही कंपन्यांच्या कमकुवत तिमाही निकालांमुळे संबंधित क्षेत्रांमध्येही विक्री वाढली. दुसरीकडे, इन्फोसिस आणि इंडिगोच्या तिमाही निकालांपूर्वी गुंतवणूकदारांनी सावध भूमिका घेतल्याने या समभागांवरही दबाव राहिला.

बाजारातील घसरण केवळ लार्ज कॅपपुरती मर्यादित राहिली नाही. मिडकॅप आणि स्मॉलकॅप निर्देशांकांमध्येही जवळपास एक टक्क्यांची घसरण झाली. बहुतांश क्षेत्रीय निर्देशांक लाल रंगात बंद झाले. यावरून बाजारातील व्यापक विक्रीचे चित्र स्पष्ट झाले.

तज्ज्ञांच्या मते, पश्चिम आशियातील संघर्ष अधिक तीव्र झाला आणि ब्रेंट क्रूडची किंमत १०० डॉलर प्रति बॅरलच्या पुढे गेल्यास भारतीय अर्थव्यवस्था, महागाई आणि शेअर बाजारावर आणखी दबाव येऊ शकतो. त्यामुळे पुढील काही दिवस जागतिक घडामोडी, कच्च्या तेलाच्या किंमती आणि कंपन्यांचे तिमाही निकाल यावरच बाजाराची दिशा अवलंबून राहणार आहे.

Exit mobile version