पानिपत येथील जट्टल रोडवरील एका खाजगी शाळेत बाल शोषणाची अत्यंत धक्कादायक घटना समोर आली आहे. या घटनेमुळे स्थानिकांमध्ये संतापाची लाट उसळली असून, शाळांमधील विद्यार्थ्यांच्या सुरक्षेचा मुद्दा ऐरणीवर आला आहे. सध्या सोशल मीडियावर दोन व्हिडिओ जोरदार व्हायरल होत आहेत, ज्यात शाळेतील कर्मचाऱ्यांकडून लहान मुलांवर अमानुष वागणूक दिली जात असल्याचे स्पष्टपणे दिसून येते.
एका व्हिडिओमध्ये, दुसरीत शिकणाऱ्या एका विद्यार्थ्याला दोरीने बांधून खिडकीला उलटे लटकवले आहे आणि त्याला मारहाण केली जात आहे. गृहपाठ पूर्ण न केल्यामुळे ही शिक्षा दिल्याचे सांगितले जात आहे. पीडित मुलाची आई, डोली, जी मुखिजा कॉलनीची रहिवासी आहे, हिने सांगितले की तिच्या सात वर्षांच्या मुलाला नुकताच या शाळेत प्रवेश मिळाला होता. तिचा आरोप आहे की शाळेच्या मुख्याध्यापिका रीना यांनी मुलाला शिक्षा देण्यासाठी शाळेतील ड्रायव्हर अजय याला बोलावले आणि त्यानंतर अजयने मुलावर अत्याचार केला.
या प्रकारामुळे पालकांमध्ये प्रचंड संताप आहे आणि शाळेतील सुरक्षाव्यवस्थेवर गंभीर प्रश्नचिन्ह उपस्थित झाले आहेत. संबंधित अधिकाऱ्यांनी या प्रकरणाची चौकशी करून दोषींवर कठोर कारवाई करावी, अशी मागणी केली जात आहे.
विशेष म्हणजे, या मारहाणीचा व्हिडीओ काढून सोशल मिडीयावर शेअर करण्यात आला होता. मुलांच्या मारहाणीचा व्हिडीओ त्यांच्या पालकांपर्यंत पोहोचल्यानंतर ही घटना उघडकीस आली. आणखी एका व्हायरल व्हिडिओमध्ये मुख्याध्यापिका रीना स्वतः इतर विद्यार्थ्यांसमोर लहान मुलांना थप्पड मारताना दिसत आहेत. नंतर त्यांनी आपल्या कृतीचा बचाव करत दावा केला की संबंधित विद्यार्थ्यांनी दोन बहिणींशी गैरवर्तन केले होते. तिच्या म्हणण्यानुसार, शिस्तीचा भाग म्हणून कारवाई करण्याआधी तिने संबंधित विद्यार्थ्यांच्या पालकांना माहिती दिली होती.
तथापि, मुख्याध्यापिका रीनांचे समर्थन शिक्षण मंत्रालयाने जारी केलेल्या मार्गदर्शक तत्त्वांच्या पूर्णतः विरोधात आहे. या मार्गदर्शक तत्त्वांनुसार, विद्यार्थ्यांना कोणत्याही स्वरूपाची शारीरिक शिक्षा देणे सक्तपणे निषिद्ध आहे. दरम्यान, काही पालकांनी आणखी गंभीर आरोप करत सांगितले की, शाळेमध्ये शिक्षा म्हणून मुलांना कधी कधी शौचालये स्वच्छ करण्यास भाग पाडले जात असे.
हे ही वाचा :
सूर्यकुमार यादवकडून स्पर्धेचे मानधन पहलगाम पीडितांच्या कुटुंबियांना आणि सैन्याला
आशिया कप ट्रॉफी, भारतीय खेळाडूंची पदके हरलेल्या पाकने चोरली!
आशिया कप: भारताच्या विजयानंतर मोदींनी ‘ऑपरेशन सिंदूर’ची करून दिली आठवण
भारताचे ऑपरेशन सिंदूरनंतर ऑपरेशन ‘तिलक’
दरम्यान, या संपूर्ण घटनेनंतर तक्रार दाखल करण्यात आली. तक्रारीनंतर, मॉडेल टाउन स्टेशनवरील पोलिसांनी बाल न्याय कायदा, २०१५ च्या विविध कलमांखाली गुन्हा दाखल केला. अधिकाऱ्यांनी सांगितले की आरोपींवर कठोर कारवाई केली जाईल. या घटनेमुळे पालक आणि कार्यकर्त्यांमध्ये संतापाची लाट उसळली आहे.
