मीरा भाईंदर पोलिसांचा हैदराबादमध्ये छापा: १२ हजार कोटींच्या MD ड्रग्स फॅक्टरीचा भांडाफोड!

१२ आरोपींना अटक

मीरा भाईंदर पोलिसांचा हैदराबादमध्ये छापा: १२ हजार कोटींच्या MD ड्रग्स फॅक्टरीचा भांडाफोड!

मीरा-भाईंदर पोलिसांनी अमली पदार्थांच्या तस्करीविरुद्ध आतापर्यंतची सर्वात मोठी कारवाई केली आहे आणि तेलंगणातील एका मोठ्या औषध कारखान्याचा पर्दाफाश केला आहे. पोलिसांनी कारखान्यातून सुमारे ३२ हजार लिटर कच्चे एमडी ड्रग्ज जप्त केले आहेत, ज्याची आंतरराष्ट्रीय बाजारात किंमत सुमारे १२ हजार कोटी रुपये असल्याचे सांगितले जाते.

या कारवाईत १२ आरोपींना अटक करण्यात आली आहे. तपासाची सुरुवात फक्त २०० ग्रॅम ड्रग्ज जप्त करून झाली, ज्याची किंमत सुमारे २५ लाख रुपये होती. पण जसजसे प्रकरण अधिक खोलवर जात गेले तसतसे पोलिसांना या मोठ्या ड्रग्ज उत्पादन कारखान्यात प्रवेश मिळाला.

पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, पकडलेल्या नेटवर्कचे देशभर आणि परदेशात मोठे कनेक्शन आहे. कारखान्यातून सापडलेली औषधे आणि रसायने जप्त करण्यात आली आहेत आणि पुढील तपास सुरू करण्यात आला आहे. ड्रग्ज माफियांच्या विरोधात मीरा-भाईंदर पोलिसांची ही सर्वात मोठी कामगिरी मानली जात आहे.

एएनआयने दिलेल्या माहितीनुसार, मीरा भाईंदर वसई विरार (एमबीव्हीव्ही) पोलिस आयुक्तालयाच्या अंतर्गत गुन्हे शाखा युनिट ४ ने एमडी ड्रग फॅक्टरी प्रकरणात मुंबई प्रदेश आणि तेलंगणामधून १२ जणांना अटक केली आहे. या प्रकरणात पहिली अटक ८ ऑगस्ट रोजी २३ वर्षीय बांगलादेशी महिला फातिमा मुराद शेख हिला पोलिसांनी अटक केली होती.

नंतर, ही महिला तेलंगणातील चेरापल्ली येथून ड्रग्ज आणत असल्याचे उघड झाले. ५ सप्टेंबर रोजी एमबीव्हीव्ही पोलिसांनी या कारखान्यावर छापा टाकून आणखी आरोपींना अटक केली. आतापर्यंत एकूण १२ जणांना अटक करण्यात आली आहे आणि पोलिसांनी ५.९६८ किलो एमडी ड्रग्ज, ३ चारचाकी वाहने, एक दुचाकी वाहन आणि २७ मोबाईल फोन जप्त केले आहेत.

जुलैमध्ये ४०० कोटी रुपयांच्या ड्रग्जचा साठा जप्त 

जुलै २०२५ मध्ये ड्रग्जविरुद्धच्या मोहिमेत मुंबई पोलिसांना मोठे यश मिळाले होते. मुंबई पोलिसांनी सुमारे ४०० कोटी रुपयांच्या ड्रग्जचा मोठा साठा जप्त केला होता. या काळात मुंबई पोलिसांनी कर्नाटकातील म्हैसूर येथेही ड्रग्जच्या संदर्भात छापा टाकला होता.

म्हैसूरबाबत कर्नाटकचे गृहमंत्री जी परमेश्वर म्हणाले होते की, “मी म्हैसूर आयुक्तालयाला अतिशय कडक सूचना दिल्या आहेत. तसेच, राज्यभरात, प्रत्येक एसपीला आता संवेदनशील बनवण्यात आले आहे आणि अशा गोष्टी घडू नयेत यासाठी प्रत्येक आयुक्तालयाला अतिशय कडक सूचना देण्यात आल्या आहेत.”

हे ही वाचा : 

मुंबई बॉम्बस्फोटाची धमकी देणाऱ्याला नोएडा येथून अटक!

चक्क हलाल टाउनशिप उभी राहतेय! महाराष्ट्राचे तारणहार पक्ष आहेत कुठे?

का बोचतोय ‘द बंगाल फाईल्स’ ?

उरण-वाढवण; महाराष्ट्राने गुजरातला मागे टाकले, चीन बराच दूर आहे..

दरम्यान, देशात ड्रग्जविरोधी पोलिसांकडून कारवाई करण्यात येत आहे. आतापर्यंत अनेक ठिकाणी छापे टाकून पोलिसांनी करोडो रुपयाचेड्रग्ज जप्त केले आहेत, करत आहेत. पण याला मुळापासून नष्ट करणे खूप महत्वाचे आहे. पोलिसांनीही त्यानुसार कारवाई करत आहेत. 

Exit mobile version