अमित शहा तमिळनाडूत एनडीएला सत्तेत आणतील

अमित शहा तमिळनाडूत एनडीएला सत्तेत आणतील

तमिळनाडू भाजपा प्रवक्ते ए.एन.एस. प्रसाद यांनी रविवारी सांगितले की, केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांनी त्यांनी ज्यांना “बनावट ओपिनियन पोल आणि पक्षपाती राजकीय कथन” म्हटले आहे, अशा गोष्टी संपवतील आणि राज्यातील २०२६ च्या विधानसभा निवडणुकांमध्ये राष्ट्रीय लोकशाही आघाडीला (एनडीए) सत्तेत आणतील. एका निवेदनात प्रसाद यांनी अलीकडील ओपिनियन पोल्स फेटाळून लावले, ज्यात सत्ताधारी द्रविड मुनेत्र कळघम (डीएमके) पुन्हा सत्तेत येईल आणि मुख्यमंत्री एम.के. स्टालिन पदावर कायम राहतील, असा अंदाज वर्तवण्यात आला होता.

त्यांनी विशेषतः एका विशिष्ट एलुमनाय असोसिएशनने केलेल्या मुख्यमंत्रीपदाविषयीच्या पसंतीच्या सर्व्हेचा उल्लेख केला, ज्यात अभिनेता विजय यांना एआयएडीएमकेचे नेते एडप्पाडी के. पलानीस्वामी यांच्यापेक्षा पुढे दाखवण्यात आले होते. प्रसाद यांनी आरोप केला की असे सर्वे लोकांची मानसिकता बदलण्यासाठी आणि मतदारांवर प्रभाव टाकण्यासाठी जाणीवपूर्वक केले जात आहेत. त्यांनी धार्मिक आधारावर सर्वेतील सहभागींना विभागल्याबद्दलही टीका केली आणि हे विभाजनकारी व अनैतिक असल्याचे म्हटले. अशा पद्धती सामाजिक सलोखा आणि लोकशाही मूल्यांना कमजोर करतात, असे त्यांनी सांगितले.

हेही वाचा..

महायुतीच्या नीलम गुरव यांचे प्रचार कार्यालय सुरू

महायुतीच्या उमेदवार स्वाती जयस्वाल यांच्या प्रचार कार्यालयाचे उद्घाटन

संजय कांबळे यांचा प्रचाराचा झंझावात

‘समुद्र प्रताप’ बजावणार महत्त्वाची भूमिका

प्रसाद यांच्या मते, एआयएडीएमके आणि भारतीय जनता पार्टी यांचा समावेश असलेली एनडीए आघाडी २०२६ च्या विधानसभा निवडणुकांत डीएमकेसमोर एक मजबूत आणि विश्वासार्ह पर्याय म्हणून उभी राहील. त्यांनी सत्ताधारी पक्षावर भ्रष्टाचार, कुशासन आणि अल्पसंख्याकांचे तुष्टीकरण केल्याचा आरोप केला आणि वाढती महागाई, गुन्हेगारी आणि अंमली पदार्थांचा धोका हे गंभीर प्रश्न बनले असल्याचे सांगितले.

प्रसाद यांनी दावा केला की डीएमके आणि तमिळगा वेट्री कळघम (टीव्हीके) अल्पसंख्याक मतांसाठी स्पर्धा करत आहेत, परंतु जनता अशी राजकारण नाकारेल. ते म्हणाले, “तमिळनाडू विभाजनकारी राजकारण स्वीकारणार नाही, जे सांस्कृतिक परंपरा आणि सामाजिक एकतेला कमजोर करते.” निवडणूक इतिहासाचा उल्लेख करताना त्यांनी १९९१ च्या विधानसभा निवडणुकीचा संदर्भ दिला, ज्यात डीएमकेला जे. जयललिता यांच्या नेतृत्वाखालील एआयएडीएमकेसमोर केवळ दोन जागांवर समाधान मानावे लागले होते, आणि २०२६ मध्येही सत्ताधारी पक्षाला असाच धक्का बसेल, असा भाजपाचा विश्वास असल्याचे त्यांनी सांगितले.

Exit mobile version