किर्गियोसचा ग्रँड स्लॅम प्रवास शेवटाकडे

किर्गियोसचा ग्रँड स्लॅम प्रवास शेवटाकडे

ऑस्ट्रेलियन ओपनचे माजी संचालक पॉल मॅकनेमी यांनी ऑस्ट्रेलियाचा स्टार टेनिसपटू निक किर्गियोस याच्या कारकिर्दीबाबत महत्त्वाचे विधान केले आहे. त्यांच्या मते, ग्रँड स्लॅम स्पर्धांमध्ये प्रभाव टाकण्यासाठी किर्गियोसकडे उरलेला काळ आता झपाट्याने कमी होत चालला आहे आणि ऑस्ट्रेलियन ओपनमध्ये तो कदाचित शेवटच्या वेळेस दिसू शकतो.

मॅकनेमी यांनी सांगितले की, ऑस्ट्रेलियन ओपन आता इतकी मोठी स्पर्धा बनली आहे की किर्गियोसच्या अनुपस्थितीमुळे स्पर्धेच्या आकर्षणावर फारसा परिणाम होणार नाही. सततच्या दुखापती आणि फिटनेस समस्यांमुळे किर्गियोससाठी ग्रँड स्लॅम स्तरावर सातत्य राखणे कठीण होत आहे. मागील काही वर्षांत मनगट आणि गुडघ्यावर शस्त्रक्रिया झाल्याने त्याने केवळ सहा व्यावसायिक एकेरी सामने खेळले असून त्याची जागतिक क्रमवारी घसरून ६७३ वर आली आहे.

मॅकनेमी यांनी स्पष्ट केले की, प्रतिभेच्या बाबतीत किर्गियोस आणि कार्लोस अल्काराज हे जगातील सर्वोत्तम खेळाडूंपैकी आहेत, मात्र किर्गियोसच्या आरोग्याच्या समस्या त्याच्या कारकिर्दीतील मोठा अडथळा ठरत आहेत.

दरम्यान, किर्गियोसने यावर्षी फिटनेस कारणांमुळे ऑस्ट्रेलियन ओपनच्या एकेरी स्पर्धेत न खेळण्याचा निर्णय घेतला आहे. मात्र तो पुरुष दुहेरीत थानासी कोकिनाकिससोबत जोडी करून मैदानात उतरणार आहे. दोघांना या स्पर्धेसाठी वाइल्डकार्ड देण्यात आला असून, दुहेरी फॉरमॅटमध्येही हा त्याचा शेवटचा ऑस्ट्रेलियन ओपन ठरू शकतो, अशी शक्यता व्यक्त केली जात आहे.

Exit mobile version