आशिया कपवरून पाकिस्तानातच जुंपली, आफ्रिदीने नक्वीना म्हटले द्या राजीनामा

आशिया कप २०२५ स्पर्धेनंतर मोहसिन नक्वी चर्चेच्या केंद्रस्थानी

आशिया कपवरून पाकिस्तानातच जुंपली, आफ्रिदीने नक्वीना म्हटले द्या राजीनामा

पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाचे (पीसीबी) प्रमुख आणि अंतर्गत मंत्री मोहसिन नक्वी हे आशिया कप २०२५ स्पर्धेनंतर चर्चेच्या केंद्रस्थानी आले आहेत. रविवारी अंतिम सामन्याच्या समाप्तीनंतर दुबई आंतरराष्ट्रीय स्टेडियममधून भारतीय संघाची ट्रॉफी आणि सुवर्णपदके घेऊन गेल्यानंतर नक्वी हे टीकेचे धनी झाले आहेत. अशातच ते केवळ भारतात खलनायकाच्या भूमिकेत नसून त्यांना स्वतःच्या देशातही टीकेचा सामना करावा लागत आहे.

आशिया चषक स्पर्धेतील वादानंतर पाकिस्तानी क्रिकेट शाहिद आफ्रिदीने मोहसिन नक्वी यांना पीसीबी अध्यक्षपद सोडण्याचे आवाहन केले आहे. आफ्रिदीने म्हटले आहे की, पाकिस्तानचे गृहमंत्री म्हणून काम करताना एका आघाडीच्या क्रिकेट प्रशासकाच्या जबाबदाऱ्या हाताळणे अवास्तव आहे, संकटाच्या काळात खेळाकडे पूर्ण लक्ष देणे आवश्यक आहे यावर त्याने भर दिला.

यापूर्वीही आफ्रिदीने चॅम्पियन्स ट्रॉफीनंतर नक्वी यांना पीसीबी अध्यक्षपद पूर्णवेळ जबाबदारी म्हणून पाहण्याचा सल्ला दिला होता. अलिकडच्या आशिया कपमधील पराभवानंतर, आफ्रिदीने पुन्हा हा मुद्दा उचलून धरला आहे. तसेच त्याने पाकिस्तान क्रिकेटमधील महत्त्वाच्या समस्या सोडवण्यात अपयशी ठरल्याबद्दल नक्वी यांच्यावर टीका केली. नक्वी यांना स्वतःला खेळाचे ज्ञान नसून त्यांच्या आजूबाजूलाही योग्य लोक नाहीत, अशी टीका त्याने केली.

हेही वाचा..

ओम बिरला यांची उपराष्ट्रपती सी.पी. राधाकृष्णन यांच्याशी भेट

श्री नैना देवी मंदिरात रामनवमीला सिद्धिदात्री स्वरूपाची पूजा

आरबीआयने आयपीओ कर्ज मर्यादा दुप्पट केली

महानवमीला गोरखनाथ मंदिरात मुख्यमंत्री योगींची ‘शक्ती साधना’, ‘मुलींचे पाय धुऊन केली पूजा’

“नक्वी साहेबांना विनंती किंवा सल्ला असा आहे की, क्रिकेट मंडळाचे अध्यक्षपद आणि मंत्रिपद ही दोन अतिशय महत्त्वाची पदे आहेत आणि ती मोठी कामे आहेत ज्यांना वेळ लागतो. पीसीबी हे गृह मंत्रालयापेक्षा पूर्णपणे वेगळे आहे, म्हणून ते वेगळे ठेवले पाहिजे. हा एक मोठा निर्णय असेल आणि तो लवकरात लवकर घेतला पाहिजे. पाकिस्तान क्रिकेटला विशेष लक्ष आणि वेळेची आवश्यकता आहे. नक्वी पूर्णपणे सल्लागारांवर अवलंबून राहू शकत नाहीत. ते स्वतः म्हणतात की त्यांना क्रिकेटबद्दल जास्त माहिती नाही. ज्याला खेळाबद्दल माहिती आहे असे चांगले आणि सक्षम सल्लागार नियुक्त करण्याची आवश्यकता आहे,” असे आफ्रिदी म्हटले आहे.

Exit mobile version