वाळवीने पैसे खाल्ले! १ कोटींच्या नोटा फस्त

कोलकात्यामधील महाविद्यालयाच्या युनियन रुममध्ये सापडल्या दोन सुटकेस

वाळवीने पैसे खाल्ले! १ कोटींच्या नोटा फस्त

एरवी पैसे खाणे याचा संबंध भ्रष्टाचाराशी जोडला जातो पण चक्क वाळवीने पैसे खाल्ले तर त्याला काय म्हणणार? कोलकात्यात वाळवीने असेच पैसे खाल्ले तेही १ कोटी.

पश्चिम बंगालमध्ये मध्य कोलकात्यातील सुरेंद्रनाथ महाविद्यालयात मंगळवारी पावसाळ्यापूर्वी स्वच्छता मोहिमेदरम्यान युनियन रूममध्ये सापडलेल्या दोन सुटकेसमधून वाळवीने खराब झालेल्या चलनी नोटांचे बंडल सापडल्याने खळबळ उडाली आहे. यामुळे पोलीस चौकशी आणि राजकीय वाद निर्माण झाला आहे.

सापडलेल्या रोकडमध्ये प्रामुख्याने १०० आणि ५०० रुपयांच्या नोटा होत्या. या सर्व नोटा अत्यंत खराब अवस्थेत आढळल्या. ही रक्कम जप्त करण्यासंदर्भात काही दावे केले जात आहेत, ज्यानुसार या रकमेचे मूल्य १ कोटी रुपयांपेक्षा जास्त असू शकते. यामुळे, महाविद्यालयाच्या आवारात एवढी मोठी रक्कम कोणी ठेवली, असा प्रश्न निर्माण झाला आहे. पावसाळा सुरू होण्यापूर्वी शैक्षणिक संस्थांचे आवार स्वच्छ करावे, असा नागरी प्रशासनाने दिलेल्या सल्ल्यानुसार महाविद्यालयात राबवण्यात आलेल्या स्वच्छता मोहिमेदरम्यान ही वस्तू जप्त करण्यात आली. कामगारांनी युनियन रूममध्ये प्रवेश केला असता, त्यांना एका कपाटात दोन जुन्या सुटकेस ठेवलेल्या आढळल्या.

“कॉलेज प्रशासनाच्या उपस्थितीत जेव्हा सुटकेस उघडण्यात आल्या, तेव्हा आतमध्ये वाळवीने खराब झालेल्या चलनी नोटांचे बंडल आढळले. त्या नोटा जुन्या आणि अत्यंत खराब झालेल्या अवस्थेत दिसत होत्या,” असे मुचीपारा पोलीस ठाण्याच्या एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याने सांगितले. माहिती मिळाल्यानंतर पोलिसांचे एक पथक महाविद्यालयात पोहोचले आणि घटनास्थळावरून जप्त केलेल्या काही कागदपत्रांसह सुटकेस ताब्यात घेतल्या. “या टप्प्यावर, जप्त केलेल्या रकमेची नेमकी रक्कम किती आहे आणि त्या सुटकेस तिथे किती काळ पडून होत्या, हे आम्ही निश्चित करण्याचा प्रयत्न करत आहोत. तसेच, त्या खोलीत कोणाला प्रवेश होता आणि तिथे रोकड कशी ठेवण्यात आली, याचीही आम्ही तपासणी करत आहोत,” असे अधिकाऱ्याने सांगितले.

कॉलेजच्या दिवसाच्या आणि संध्याकाळच्या दोन्ही विभागांच्या प्रतिनिधींच्या उपस्थितीत सुटकेस उघडण्यात आल्या. “बहुतांश नोटा खराब आणि मळलेल्या आहेत. त्यांची सविस्तर यादी तयार केली जात असून, पडताळणीनंतर पुढील कारवाई केली जाईल,” असे अधिकाऱ्याने सांगितले. पोलिसांनी सांगितले की, ते अद्याप पैशाचा स्रोत निश्चित करत आहेत आणि खोलीत रोकड ठेवणाऱ्या व्यक्तीची किंवा व्यक्तींची ओळख पटवत आहेत.

हे ही वाचा:

रणवीरची बंदीविरोधात न्यायालयात धाव

इराणकडून कुवेत, बहारीनमधील अमेरिकी लष्करी तळ लक्ष्य

सीबीएसई घोटाळा प्रकरणी अध्यक्ष आणि सचिवाला हटवले

आरे जंगलात उभारलेल्या बेकायदा दर्ग्यावर पडला हातोडा

या घटनेचे रूपांतर झटपट राजकीय वादात झाले. भाजप आमदार सजल घोष यांनी भ्रष्टाचाराचा आरोप करत जप्तीची सखोल चौकशी करण्याची मागणी केली. एवढी मोठी रक्कम कोणाच्याही माहितीशिवाय कॉलेजच्या युनियन रूममध्ये कशी काय राहू शकते, असा प्रश्न त्यांनी उपस्थित केला आणि जबाबदार लोकांवर कारवाई करण्याची मागणी केली. या जप्ती प्रकरणी भाजपने टीएमसीच्या विद्यार्थी संघटनेच्या एका नेत्यालाही जबाबदार धरले आहे. दरम्यान, सुरू असलेल्या तपासणीचा भाग म्हणून अधिकाऱ्यांनी जवळची युनियन रूम उघडून आतील सर्व लॉकरची तपासणी सुरू केली आहे. हा अहवाल दाखल करेपर्यंत महाविद्यालयीन प्रशासनाने जप्तीबाबत कोणतेही अधिकृत निवेदन जारी केले नव्हते.

Exit mobile version