इराक आंतरराष्ट्रीय सुरक्षा आणि संरक्षण प्रदर्शनाचे आयोजन

इराक आंतरराष्ट्रीय सुरक्षा आणि संरक्षण प्रदर्शनाचे आयोजन

१३ वी इराक आंतरराष्ट्रीय सुरक्षा आणि संरक्षण प्रदर्शनी इराकच्या राजधानी बगदाद येथे अधिकृतपणे उद्घाटन करण्यात आली. या प्रदर्शनीत चीन, फ्रान्स, दक्षिण कोरिया, पाकिस्तान आणि इराक यांसह २४ देशांच्या १५५ सैन्य, सुरक्षा आणि नागरी उपकरण निर्मात्या कंपन्यांनी सहभाग घेतला. या प्रदर्शनात चिनी संरक्षण क्षेत्राचे विशेष लक्ष वेधून घेतले गेले.

या प्रदर्शनात राष्ट्रीय संरक्षण आणि सैन्य उद्योग, दहशतवादविरोधी आणि दंगल प्रतिबंध, शहरी सुरक्षा आणि सामान्य वाहने अशा अनेक क्षेत्रांचा समावेश होता. चिनी संरक्षण कंपन्यांनी क्षेत्रीय सुरक्षा स्थिती आणि लष्करी व्यापार बाजाराच्या गरजांशी सुसंगत राहून “हवाई-भू सहयोग आणि भविष्यातील स्थलसेना” अशा विषयांतर्गत अत्याधुनिक सैन्य तंत्रज्ञान आणि उपाययोजना मॉडेल्स व मल्टिमिडिया च्या माध्यमातून सादर केल्या.

हेही वाचा..

“पोप फ्रान्सिस यांना करुणा, आध्यात्मिक धैर्याचे दीपस्तंभ म्हणून लक्षात ठेवलं जाईल”

राहुल गांधींनी जनतेत जावं, जगभरात भारताची बदनामी करून मते वाढणार नाहीत!

पोप फ्रान्सिस यांचे निधन

न्यायाधीशांना जाब विचारणारा इंदिरा गांधींचा जुना व्हीडिओ व्हायरल

या प्रदर्शनात चिनी संरक्षण हॉल मध्यवर्ती क्षेत्रात स्थित होता, जिथे चीनच्या नवीनतम लष्करी तंत्रज्ञानातील उपलब्धी सादर करण्यात आल्या. यात मानवविरहित युद्ध प्लॅटफॉर्म्स, जमिनीवरून हवेत मारा करणारी क्षेपणास्त्र प्रणाली, रडार उपकरणे आणि बख्तरबंद वाहने यांचा समावेश होता. हे सर्व माहितीकरण आणि बुद्धिमत्तेच्या दिशेने चीनच्या लष्करी उद्योगाच्या झपाट्याने होत असलेल्या विकासाचे प्रतीक होते.

Exit mobile version