28 C
Mumbai
Friday, November 6, 2026
घरविशेष"जर माझी हत्या झाली तर अखिलेश यादव जबाबदार असतील''

“जर माझी हत्या झाली तर अखिलेश यादव जबाबदार असतील”

आमदार पूजा पाल यांचे अखिलेश यादव यांना पत्र

Google News Follow

कौशांबीच्या चायल विधानसभा मतदारसंघाचे प्रतिनिधित्व करणाऱ्या उत्तर प्रदेशच्या आमदार पूजा पाल यांनी समाजवादी पक्षाचे अध्यक्ष अखिलेश यादव यांना पत्र लिहून त्यांच्या जीवाला धोका असल्याचे व्यक्त केले आणि जर त्यांना दुखापत झाली किंवा त्यांची हत्या झाली तर त्यांना आणि पक्षाला जबाबदार धरले आहे.

समाजवादी पक्षातून अलिकडेच काढून टाकण्यात आलेल्या पाल यांनी पत्रात म्हटले आहे की, त्यांचे पती राजू पाल यांची दिवसाढवळ्या हत्या करण्यात आली आणि पक्षाने त्यांच्या कुटुंबाला मदत करण्याऐवजी आरोपींना पाठिंबा दिला. “जर माझी हत्या झाली तर खरा गुन्हेगार अखिलेश यादव असतील. माझ्या पतीची भरदिवसा हत्या करण्यात आली आणि आमच्यासोबत उभे राहण्याऐवजी एसपींनी गुन्हेगारांना संरक्षण दिले. आज मला धमक्या येत आहेत आणि मलाही त्याच भवितव्याची भीती वाटते,” असे त्या म्हणाल्या. 

त्या पुढे म्हणाल्या, त्यांना एकेकाळी आशा होती की अखिलेश यादव गुन्हेगारांविरुद्ध उभे राहतील, परंतु सत्य उलटे निघाले. त्यांनी आरोप केला की, सपामध्ये मागास, अत्यंत मागास आणि दलितांना दुसऱ्या श्रेणीचे नागरिक मानले जाते, तर मुस्लिम नेते गुन्हेगार असले तरीही त्यांना पहिल्या श्रेणीचे नागरिकांसारखे महत्त्व दिले जाते.

दोषींवर कारवाई करून त्यांना शिक्षा देण्याचे श्रेय त्यांनी सध्याच्या भाजप सरकारला दिले. त्या म्हणाल्या, “अखिलेश यादव यांनी कुटुंबाला न्याय किंवा सन्मान मिळावा यासाठी काहीही केले नाही. त्याऐवजी, समाजवादी पक्ष आणि सैफई कुटुंब नेहमीच खुन्यांच्या पाठीशी उभे राहिले. भाजप सरकारच्या काळातच दोषींना शिक्षा झाली.” 

हे ही वाचा : 

सर्वाधिक गुन्हे रेवंत रेड्डी, स्टॅलिन यांच्यावर… तरीही राहुल गांधी-तेजस्वी यादवांचे इतके प्रेम का?

मालाड-मालवणीत बांगलादेशी, रोहिंग्यांची दादागिरी खपवून घेणार नाही

आधारकार्ड नागरिकत्वाचा पुरावा नाही, यावर न्यायालय ठाम का नाही?

दोन पाकिस्तानी महिलांची नावे मतदारयादीत!

दरम्यान, पक्षाच्या शिस्तीचे उल्लंघन केल्याबद्दल १४ ऑगस्ट रोजी पाल यांना समाजवादी पक्षातून काढून टाकण्यात आले. उत्तर प्रदेश विधानसभेच्या पावसाळी अधिवेशनात मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांच्या कायदा आणि सुव्यवस्थेच्या धोरणांचे कौतुक केल्यानंतर आणि २०२४ च्या राज्यसभा निवडणुकीत भाजप उमेदवारांच्या बाजूने मतदान केल्याचे वृत्त आल्यानंतर ही कारवाई करण्यात आली.

पत्राच्या शेवटी त्यांनी स्पष्टपणे म्हटले आहे की जर त्यांची हत्या झाली तर त्याची जबाबदारी अखिलेश यादव आणि समाजवादी पक्षाची असेल. तसेच त्या पुढे म्हणाल्या, “मी घाबरणार नाही आणि कोणत्याही दबावापुढे झुकणार नाही.” 

 

National Stock Exchange
spot_img

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
341,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा