28.5 C
Mumbai
Friday, November 6, 2026
घरविशेषकेंद्रीय मंत्री अश्विनी वैष्णव यांनी टेम्पर्ड ग्लास मॅन्युफॅक्चरिंग युनिटचे केले उद्घाटन

केंद्रीय मंत्री अश्विनी वैष्णव यांनी टेम्पर्ड ग्लास मॅन्युफॅक्चरिंग युनिटचे केले उद्घाटन

Google News Follow

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या मेक इन इंडिया अभियानाला अधिक बळकटी देत केंद्रीय रेल्वे, संचार तसेच इलेक्ट्रॉनिक्स आणि माहिती-तंत्रज्ञान मंत्री अश्विनी वैष्णव यांनी नोएडा सेक्टर-६८ येथे टेम्पर्ड ग्लास मॅन्युफॅक्चरिंग युनिटचे शुभारंभ केले. या युनिटमुळे भारतातील इलेक्ट्रॉनिक उत्पादनांच्या निर्मितीला नवी गती मिळेल, अशी अपेक्षा व्यक्त केली जात आहे. कार्यक्रमादरम्यान केंद्रीय मंत्र्यांनी सांगितले की गेल्या ११ वर्षांत भारताच्या इलेक्ट्रॉनिक्स उद्योगाने अभूतपूर्व प्रगती साधली आहे.

ते म्हणाले, “२०१४ मध्ये जेव्हा पंतप्रधान मोदींनी मेक इन इंडिया सुरू केले होते, तेव्हा इलेक्ट्रॉनिक उत्पादन आणि निर्यात फारच मर्यादित होती. परंतु आज उत्पादन सहापट आणि निर्यात आठपट वाढली आहे. याआधी भारताला टेम्पर्ड ग्लास आयात करावा लागत होता. मात्र या नव्या मॅन्युफॅक्चरिंग युनिटमुळे देशातच मोठ्या प्रमाणात उत्पादन शक्य होणार आहे. अंदाज आहे की या युनिटमध्ये दरवर्षी सुमारे अडीच कोटी टेम्पर्ड ग्लासची निर्मिती होईल. याचा वापर लॅपटॉप, राउटर, स्मार्टफोन, हार्डवेअर आणि इतर इलेक्ट्रॉनिक उपकरणांमध्ये मोठ्या प्रमाणात केला जाईल.

हेही वाचा..

राहुल-तेजस्वी यांना ‘जननायक’ म्हणणे म्हणजे कर्पूरी ठाकूरांचा अपमान

आर्थिक संकेतकांमध्ये का होणार सुधारणा

पुणे: ‘ऑपरेशन सिंदूर’ थीमवर आधारित गणेश देखावा!

आसाराम बापू जोधपूर जेलमध्ये

अश्विनी वैष्णव यांनी हेही सांगितले की इलेक्ट्रॉनिक्स उत्पादन क्षेत्रात भारत आता आत्मनिर्भरतेच्या दिशेने झपाट्याने पुढे जात आहे. देशात विकसित झालेले इलेक्ट्रॉनिक इकोसिस्टम केवळ देशांतर्गत गरजा भागवत नाही तर आंतरराष्ट्रीय बाजारपेठेतही भारतीय उत्पादनांची मागणी वाढत आहे. या प्रसंगी त्यांनी हेही अधोरेखित केले की इलेक्ट्रॉनिक मॅन्युफॅक्चरिंग उद्योगाने आतापर्यंत सुमारे २५ लाखांना रोजगार दिला आहे. हे रोजगार थेट तसेच अप्रत्यक्ष पद्धतीने उपलब्ध झाले आहेत. तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की अशा प्रकारच्या युनिट्स भारताला आयातीवरील अवलंबित्वातून मुक्त करतील आणि देशाच्या अर्थव्यवस्थेला अधिक मजबुती देतील. नोएडा सारख्या औद्योगिक क्षेत्रांत अशा मॅन्युफॅक्चरिंग युनिट्सची उभारणी केवळ उत्तर प्रदेशालाच नव्हे, तर संपूर्ण देशाच्या औद्योगिक विकासाला गती देणारी ठरेल.

National Stock Exchange
spot_img

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
341,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा