29.7 C
Mumbai
Sunday, November 1, 2026
घरविशेषढाका येथील दूतावासाच्या सुरक्षेबाबत भारताने बांगलादेशच्या उच्चायुक्तांना बोलावले

ढाका येथील दूतावासाच्या सुरक्षेबाबत भारताने बांगलादेशच्या उच्चायुक्तांना बोलावले

Google News Follow

बांगलादेशमधील ढाका येथील भारतीय दूतावासाच्या सुरक्षेबाबत केंद्र सरकारने बुधवारी दिल्लीतील बांगलादेश उच्चायुक्तांना बोलावून घेतले. गेल्या काही दिवसांपासून ढाका दूतावासाबाहेर सुरू असलेल्या निदर्शनांनंतर परराष्ट्र मंत्रालयाने बांगलादेशचे भारतातील उच्चायुक्त एम. रियाझ हमीदुल्ला यांना बोलावून घेतले. नॅशनल सिटीझन्स पार्टी (एनसीपी) चे नेते हसनत अब्दुल्ला यांनी भारतविरोधी वक्तव्य केल्यानंतर हे समन्स बजावण्यात आले आहे. हसनत अब्दुल्ला यांनी बांगलादेश अस्थिर झाल्यास सेव्हन सिस्टर्सना वेगळे करण्याची आणि ईशान्य फुटीरतावाद्यांना आश्रय देण्याची धमकी देणारे सार्वजनिक भाषण दिले होते. अब्दुल्ला हे त्यांच्या भारतविरोधी भूमिकेसाठी ओळखले जातात.

ढाका येथील भारतीय उच्चायुक्तालयाच्या सुरक्षेबाबतच्या चिंतेबद्दल भारताच्या परराष्ट्र मंत्रालयाने बुधवारी बांगलादेशचे उच्चायुक्त एम रियाझ हमीदुल्ला यांना बोलावून घेतले. तत्पूर्वी, बांगलादेशचा विजय दिन दिल्लीतील बांगलादेश दूतावासात सांस्कृतिक कार्यक्रमाने साजरा करण्यात आला. उच्चायुक्त एम रियाझ हमीदुल्ला यांनी बांगलादेशच्या लोकांच्या, विशेषतः तरुण पिढीच्या आकांक्षा पूर्ण करण्याच्या वचनबद्धतेवर भर दिला आणि देशातील तरुण लोकसंख्येवर प्रकाश टाकला.

हे ही वाचा:

पत्नी बुरखा न घालता माहेरी गेली म्हणून केली हत्या; दोन मुलींनाही संपवले

“भारतीय सैन्याचा अपमान करणे हे काँग्रेसचे वैशिष्ट्य!”

लॉरेन्स बिश्नोई टोळीतील पाच शूटर्सना अटक

पंतप्रधान मोदी इथिओपियाच्या सर्वोच्च पुरस्काराने सन्मानित!

हमीदुल्ला यांनी भर दिला की बांगलादेश आणि भारत हे परस्पर फायदेशीर संबंध सामायिक करतात, ज्यात समृद्धी, शांतता आणि प्रादेशिक सुरक्षितता यावर लक्ष केंद्रित केले आहे. त्यांनी दोन्ही देशांच्या परस्पर अवलंबित्वाचा उल्लेख केला आणि त्यांच्या भागीदारीचे महत्त्व अधोरेखित केले. ते म्हणाले, “संपूर्ण बांगलादेश आणि आपण सर्वजण आपल्या लोकांच्या, विशेषतः तरुण पिढीच्या, आकांक्षा पूर्ण करण्यासाठी वचनबद्ध आहोत. आपली लोकसंख्या खूपच तरुण आहे. भारतासोबतचे आपले संबंध आपल्या सामायिक हिताचे आहेत असे आम्हाला वाटते.” दरम्यान, परराष्ट्र मंत्री एस जयशंकर यांनी बांगलादेशला शुभेच्छा दिल्या. एक्स वरील एका पोस्टमध्ये त्यांनी म्हटले आहे की, “विजय दिबोषनिमित्त परराष्ट्र व्यवहार सल्लागार मोहम्मद तौहिद हुसेन, अंतरिम सरकार आणि बांगलादेशच्या जनतेला शुभेच्छा.”

National Stock Exchange
spot_img

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
340,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा