23 C
Mumbai
Monday, December 8, 2025
घरबिजनेसभारतासोबत व्यापार चर्चेला डोनाल्ड ट्रम्प यांचा नकार!

भारतासोबत व्यापार चर्चेला डोनाल्ड ट्रम्प यांचा नकार!

भारत आपल्या भूमिकेवर ठाम

Google News Follow

Related

भारत आणि अमेरिकेतील सुरू असलेला कर वाद अधिक वाढत असल्याचे दिसत आहे. दरम्यान, डोनाल्ड ट्रम्प यांनी  म्हटले आहे की सध्याच्या परिस्थितीत भारतासोबत कोणतीही व्यापार चर्चा होणार नाही. गुरुवारी (७ ऑगस्ट) व्हाईट हाऊसमध्ये पत्रकार परिषदेदरम्यान एएनआयने ट्रम्प यांना विचारले की भारतावर ५० टक्के कर लादण्याच्या घोषणेनंतर व्यापार चर्चा पुढे सरकण्याची अपेक्षा आहे का? डोनाल्ड ट्रम्प यांनी या प्रश्नाचे उत्तर दिले – नाही. ट्रम्प म्हणाले, “जोपर्यंत आपण हे सोडवत नाही तोपर्यंत भारत आणि अमेरिकेतील व्यापार चर्चा पुढे सरकणार नाही.”

रशियाशी असलेल्या संबंधांसाठी भारतालाच का वेगळे केले जात आहे, तर इतर देश रशियन ऊर्जा खरेदी करत आहेत, असा प्रश्न विचारल्यानंतर ट्रम्प यांनी हे विधान केले आहे. अमेरिकेच्या राष्ट्राध्यक्षांनी बुधवारी रशियाकडून तेल खरेदी केल्याबद्दल भारतीय आयातीवर अतिरिक्त २५ टक्के व्यापार शुल्क आकारण्याच्या कार्यकारी आदेशावर स्वाक्षरी केली, ज्यामुळे एकूण शुल्क ५० टक्के झाले. नवीन शुल्क २७ ऑगस्टपासून लागू होईल.

शुल्क वाढीवर प्रतिक्रिया देताना, भारताने या निर्णयावर “अन्याय्य, अन्याय्य आणि अवास्तव ” अशी टीका केली. भारताने पुन्हा सांगितले की ते आपल्या राष्ट्रीय हिताचे रक्षण करण्यासाठी आवश्यक असलेली सर्व पावले उचलतील. अमेरिकेने भारतावर ५० टक्के कर लादल्यानंतर, पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, भारत आपल्या शेतकऱ्यांच्या हिताशी तडजोड करणार नाही. शेतकऱ्यांचे हित हे भारताचे सर्वोच्च प्राधान्य आहे. पंतप्रधान म्हणाले की, भारत शेतकरी, मच्छीमार आणि दुग्ध क्षेत्राशी संबंधित लोकांच्या हिताशी कधीही तडजोड करणार नाही. जर मला शेतकऱ्यांच्या हिताचे रक्षण करण्यासाठी किंमत मोजावी लागली तर मी त्यासाठी तयार आहे.

हे ही वाचा : 

भारताच्या टी-२० आणि कसोटी संघात श्रेयस अय्यरच्या पुनरागमनाची शक्यता

रा.स्व.संघ शताब्दी वर्ष विशेषांक… २०२५ |

या ४५ कोटींमध्ये आहे; ट्रम्प यांना हरवण्याची ताकद…

मुंबईत कबुतरांना खायला टाकण्यास बंदीच!

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
284,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा