४ कोटींहून अधिक किमतीचे ८४६.३० नशेचे पदार्थ नष्ट

४ कोटींहून अधिक किमतीचे ८४६.३० नशेचे पदार्थ नष्ट

पोलिस आयुक्त लक्ष्मी सिंह यांच्या मार्गदर्शनाखाली कमिश्नरेट गौतमबुद्धनगरमध्ये नशिले पदार्थांविरुद्ध मोठी आणि प्रभावी कारवाई करण्यात आली. विविध पोलीस ठाण्यांमध्ये एनडीपीएस कायद्यानुसार नोंदवलेल्या प्रकरणांमध्ये जप्त करण्यात आलेल्या एकूण ८४६.३०९१ किलोग्राम मादक पदार्थांचे नियमानुसार अधिकृत संस्थेमार्फत विनष्टीकरण (डिस्पोजल) करण्यात आले. जप्त केलेल्या या नशिले पदार्थांची बाजारपेठेत अंदाजे किंमत ४ कोटी २९ लाख ३० हजार ४७० रुपये इतकी आहे.

ही मोहीम सर्वोच्च न्यायालयाच्या आदेशांचे पालन करत राबवली जात असून जप्त केलेल्या ड्रग्जचे सुरक्षित आणि वैज्ञानिक पद्धतीने नष्टीकरण केले जाते. विनष्टीकरण प्रक्रियेवर डीसीपी नार्कोटिक्स शैव्या गोयल यांच्या मार्गदर्शनाखाली एसीपी क्राइम उमेश यादव आणि एसीपी लाइन्स राकेश प्रताप सिंह यांच्या उपस्थितीत देखरेख ठेवण्यात आली. कमिश्नरेटमधील ७ ठाण्यांमध्ये नोंदवलेल्या एकूण १४९ प्रकरणांतील गांजा, डोडा, चरस, एमडीएमए आणि डायझापाम टॅबलेट्स नष्ट करण्यात आल्या.

हेही वाचा..

नितीश कुमार यांनी १० व्यांदा बिहारचे मुख्यमंत्री म्हणून घेतली शपथ

मानवनिर्मित फायबर, तांत्रिक कापडांची निर्यात वेगाने

शेख हसीना यांच्या मुलाने पंतप्रधान मोदींचे मानले आभार!

अनिल अंबानी समूहाची १,४०० कोटींची मालमत्ता जप्त

मिळालेल्या माहितीनुसार, थाना एक्सप्रेसवे मधील ६ प्रकरणांतून ५.५१० किलो गांजा थाना बादलपूर मधील १९ प्रकरणांतून ११.३९० किलो गांजा आणि ५१० ग्रॅम डोडा. थाना सेक्टर ४९ मधील ७२ प्रकरणांतून २८.८१० किलो गांजा, २.९२५ किलो चरस, ८.२७ मिली एमडीएमए आणि १०० गोळ्या डायझापाम. थाना सेक्टर ५८ मधील १ प्रकरणातून तब्बल ७६१ किलो गांजा (सर्वाधिक जप्त) थाना सेक्टर १४२ मधील २ प्रकरणांतून २.८५० किलो गांजा. थाना ईकोटेक–३ मधील ४ प्रकरणांतून ५.६९८ किलो गांजा. थाना बीटा–२ मधील ४५ प्रकरणांतून २७.६०८ किलो गांजा, जप्त करण्यात आला होता.

यामध्ये थाना सेक्टर–५८ मधून सापडलेले ७६१ किलो गांजा हे एकट्यानेच कोट्यवधींच्या किमतीचे होते आणि गौतमबुद्धनगर पोलिसांची ही मोठी कामगिरी मानली जात आहे. पोलिस अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, नशिले पदार्थांविरुद्धची ही मोहीम पुढेही सुरू राहील. उद्दिष्ट हेच मादक पदार्थांच्या व्यापार आणि तस्करीवर पूर्णपणे आळा घालणे, तसेच संबंधित प्रकरणांतील जप्त माल वेळेत आणि सुरक्षितरीत्या नष्ट करणे, ज्यामुळे गुन्हेगारांवरचा कायदेशीर दबाव अधिक मजबूत होईल. कमिश्नरेट गौतमबुद्धनगर पोलिसांनी स्पष्ट केले आहे की, युवकांना नशेच्या दुष्परिणामांपासून दूर ठेवण्यासाठी आणि जिल्ह्यातील ड्रग नेटवर्क संपवण्यासाठी कठोर आणि सतत कारवाई करण्यात येईल. पोलिसांनी जनतेलाही आवाहन केले आहे की, नशेशी संबंधित कोणतीही माहिती मिळाल्यास ती निःसंकोचपणे पोलिसांसोबत शेअर करावी.

Exit mobile version