24 C
Mumbai
Saturday, December 13, 2025
घरक्राईमनामाहिंदू मुलींना अडकवून तो ब्रेनवॉशिंग करत असे....आग्रा येथील धर्मांतर!

हिंदू मुलींना अडकवून तो ब्रेनवॉशिंग करत असे….आग्रा येथील धर्मांतर!

आरोपीकडून धर्मांतराशी संबंधित पुस्तके सापडली 

Google News Follow

Related

आग्रा धर्मांतर प्रकरणात पोलिसांना मोठे यश मिळाले आहे. आग्रा पोलिसांनी या टोळीचा मुख्य आरोपी अब्दुल रहमान याला दिल्लीतील मुस्तफाबाद येथून अटक केली आहे. अब्दुल रहमानकडून धर्मांतराशी संबंधित पुस्तके पोलिसांना सापडली आहेत. आरोपीला अटक करण्यात आलेल्या घरातून एक प्रौढ मुलगीही देखील सापडली आहे, जी नोव्हेंबरमध्ये हरियाणातील रोहतक येथून बेपत्ता झाली होती. रोहतक पोलिसांना याची माहिती देण्यात आली आहे. तसेच, पोलिसांनी अब्दुल रहमानला चौकशीसाठी आग्रा येथे आणले आहे.

उत्तर प्रदेशात पोलिसांनी बेकायदेशीर धर्मांतरावर कडक कारवाई केल्यानंतर, या काळ्या धंद्याचे थर हळूहळू उघड होत आहेत. उत्तर प्रदेश एटीएसने प्रथम छंगूर टोळीचे साम्राज्य उद्ध्वस्त केले, आता आग्रामध्ये सर्वात मोठे धर्मांतर रॅकेट उघड झाले आहे. ६ राज्यांमध्ये पसरलेल्या या टोळीतील ११ आरोपींना पोलिसांनी अटक केली आहे. त्यांच्याकडून धर्मांतर रॅकेटचे रहस्य उलगडण्यात पोलीस व्यस्त आहेत. आरोपीने हे रहस्य उघड केल्यानंतर, आग्रा पोलिस दिल्लीतील मुस्तफाबाद येथे पोहोचले जिथे त्यांनी या धर्मांतर रॅकेटच्या मुख्य आरोपीला अटक केली. पोलिसांनी या आरोपीला दिल्लीहून आग्र्याला घेऊन गेले आहे आणि त्याची चौकशी सुरू आहे.

या प्रकरणातील कलीम सिद्दीकी तुरुंगात गेल्यानंतर अब्दुल रहमानकडे टोळीची कमान होती. त्याच्याकडून धर्मांतराशी संबंधित अनेक पुस्तके सापडली आहेत. कलीम सिद्दीकी मौलाना मोहम्मद तुमचा विश्वास तुमच्या सेवेत, धर्मांतर, इस्लाम आणि दहशतवाद, तुमचा विश्वास परत करणे, देव आणि सृष्टीमध्ये सर्वोत्तम कोण आहे?, अशी पुस्तके त्याच्याकडून जप्त करण्यात आली आहेत.

हे ही वाचा : 

ममता बॅनर्जी यांच्या विरोधातील अवमान याचिकेवर काय झाला निर्णय ?

बांगलादेश वायुदलाचं एफ-७ विमान कोसळलं

“स्विंगचा सम्राट ट्रेंट बोल्ट – वर्ल्ड कपमध्ये इतिहास घडवणारा न्यूझीलंडचा वेगवान वादळ!”

सिरीज कोणाच्या नावावर? आज रंगणार भारत-इंग्लंड महिला महासंग्राम!

आरोपींच्या चौकशीत असे उघड झाले आहे की हिंदू मुलींना अडकवण्यासाठी त्यांना इस्लामशी संबंधित व्हिडिओ दाखवण्यात येत होते. हे व्हिडिओ भारत आणि इतर देशांमध्ये इस्लाम धर्म स्वीकारणाऱ्या लोकांचे होते. यासोबतच, अब्दुल रहमान कुरेशी चालवणाऱ्या धर्मांतर टोळीकडून एक यूट्यूब चॅनेल देखील चालवले जात होते.

 

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
284,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा