लेबनॉनमधील इस्रायली हल्ल्यात ११ जण ठार

शस्त्रसंधी लागू असूनही दोन्ही देशांमध्ये गोळीबार सुरू

लेबनॉनमधील इस्रायली हल्ल्यात ११ जण ठार

इस्रायलने दक्षिण लेबनॉनमधील टायर शहराच्या तीन भागांना लक्ष्य करून केलेल्या हल्ल्यांमध्ये, एका बचावकर्त्यासह आणि एका सीरियन नागरिकासह किमान ११ जण ठार झाले आहेत. या हल्ल्यांमध्ये आणखी एका बचावकर्त्यासह आठ जण जखमी झाले असून, हे हल्ले म्हणजे “मानवतावादी कायद्याचे उघड उल्लंघन” असल्याचे मंत्रालयाने म्हटले आहे. शस्त्रसंधी लागू असूनही दोन्ही देशांमध्ये गोळीबार सुरू आहे.

इस्रायलचे पंतप्रधान बेंजामिन नेतान्याहू यांनी आपल्या सैन्याने लेबनॉनमध्ये अधिक आतपर्यंत प्रवेश केल्याचे म्हटल्यानंतर ही घटना घडली आहे. इस्रायल आणि इराण-समर्थित हिजबुल्ला गट यांच्यातील लढाई थांबवण्यासाठी १७ एप्रिल रोजी युद्धविराम लागू होणे अपेक्षित होते, परंतु त्याचे कधीही पालन झाले नाही.

वॉशिंग्टनमध्ये दोन देशांचे प्रतिनिधीमंडळ सुरक्षा चर्चा करत असतानाच, इराण- समर्थित हिजबुल्लाहने शुक्रवारी लेबनॉनच्या सीमेजवळील उत्तर इस्रायलमधील लष्करी लक्ष्यांवर हल्ल्यांची मालिका सुरू केल्याचे सांगितले. सशस्त्र गटाने एकापाठोपाठ एक निवेदने जारी करून सांगितले की, त्यांनी ड्रोनचा वापर करून इस्रायलच्या उत्तरेकडील एका शहराजवळील सैनिकांच्या मेळाव्यांना, तसेच गालीलीमधील एका लष्करी छावणीतील आणि एका बॅरेकमधील दुसऱ्या गटाला लक्ष्य केले.

हे ही वाचा:

मोनालिसाच्या पतीवर अनुसूचित जाती/जमाती कायद्यांतर्गत गुन्हा

“ट्रम्प यांचे दावे म्हणजे सत्य आणि असत्याचे मिश्रण”

पुण्यात विषारी दारूकांड; आठ जणांना अटक

मान्सूनच्या चिंतेने शेअर बाजार हादरला

हे सर्व हल्ले इस्रायली आणि लेबनीज अधिकाऱ्यांमधील बैठकांच्या पार्श्वभूमीवर होत आहेत, आणि अमेरिकेने या चर्चांना “फलदायी” म्हटले आहे. “आज पेंटागॉनमध्ये, मी इस्रायल आणि लेबनॉन या दोन देशांमधील सुरू असलेल्या शांतता चर्चेला पाठिंबा देण्यासाठी सुरक्षा सत्राकरिता त्यांच्या लष्करी शिष्टमंडळांचे यजमानपद भूषवले,” असे पेंटागॉनचे दुसऱ्या क्रमांकाचे अधिकारी एलब्रिज कोल्बी यांनी एक्स वाहिनीवर सांगितले. आम्ही लष्करासोबत फलदायी चर्चा केली, ज्याच्या आधारावर पुढील आठवड्यात परराष्ट्र मंत्रालयाच्या नेतृत्वाखालील राजकीय प्रक्रियेला दिशा मिळेल, असे ते म्हणाले.

Exit mobile version