गूगलने बुधवारी माहिती देत सांगितले की कंपनीने भारतात गूगल एआय प्लस प्लान लॉन्च केला आहे. गूगलचे म्हणणे आहे की हा प्लान युजर्सना लेटेस्ट गूगल एआय मॉडेल्स आणि फीचर्सचा वापर करून अधिक क्रिएटिव्ह होण्यासाठी डिझाइन करण्यात आला आहे. गूगलने एका अधिकृत निवेदनात सांगितले, “हा प्लान परवडणाऱ्या किमतीत युजर्सना त्यांच्या प्रोडक्टिव्हिटी आणि क्रिएटिव्हिटीला नवीन पातळीवर नेण्यासाठी पावरफुल एआय टूल्सचा ऍक्सेस प्रदान करतो.”
कंपनीने सांगितले की भारतात गूगल एआय प्लस प्लान मासिक ३९९ रुपये शुल्कासह उपलब्ध आहे. नवीन सबस्क्रायबर्सना पहिल्या ६ महिन्यांसाठी फक्त १९९ रुपये देऊन हा प्लान घेता येईल. प्लान का आणला, याबद्दल गूगल म्हणाले, “जेमिनी अॅपपासून नोटबुकLMपर्यंत, भारतातील युजर्स विविध प्रकारे एआय टूल्सचा वापर करताना दिसत आहेत, आणि हे पाहून आम्ही आनंदी आहोत. आम्हाला हवे आहे की अधिकाधिक युजर्सना या अॅडव्हान्स फीचर्सचा लाभ मिळावा.”
हेही वाचा..
सीबीआयकडून ३० आरोपींसह दोन चिनी नागरिकांविरुद्ध आरोपपत्र
राहुल गांधी हे ‘सिरियल ड्रामा आर्टिस्ट’
कंपनीने माहिती दिली की या प्लानमध्ये युजर्सना जेमिनी ३ प्रो या मॉडेलचा अधिक ऍक्सेस मिळेल, जो जेमिनी अॅपमधील कंपनीचा सर्वात बुद्धिमान एआय मॉडेल आहे. याशिवाय युजर्सना जेमिनी अॅपमधील लेटेस्ट इमेज जनरेशन आणि एडिटिंग मॉडेल नॅनो बनाना प्रो चा अधिक ऍक्सेस मिळेल. युजर्सना जेमिनी अॅपमध्ये व्हिडिओ जनरेशन, फ्लोज यांसारखे क्रिएटिव्ह टूल्स वापरता येतील. प्लानमध्ये Gmail आणि Docs सोबत जेमिनीचा वापर करण्याची सुविधा मिळेल.
कंपनीनुसार, प्लानसोबत युजर्सना डीप रिसर्च आणि ऍनालिसिस करण्यासाठी अतिरिक्त ऍक्सेस मिळेल. यासोबतच Photos, Drive आणि Gmail मध्ये २०० GB स्टोरेजची सुविधा देण्यात येईल. सर्वात महत्त्वाचे म्हणजे, युजर हे सर्व फायदे आपल्या ५ परिवार सदस्यांसोबत शेअर करू शकतो. एकाच प्लानद्वारे अपग्रेडेड गूगल अनुभव मिळवण्याचा हा सर्वात सोपा मार्ग असेल.







