इराणने अधिकृतपणे पाकिस्तानच्या अधिकाऱ्यांना कळवले आहे की लेबनॉनमध्ये युद्धविराम प्रस्थापित होईपर्यंत ते इस्लामाबादमध्ये अमेरिकेसोबतच्या शांतता चर्चेत सहभागी होणार नाहीत, असे एका अनामिक माहितीपूर्ण स्रोताचा हवाला देत एजन्सीने सांगितले.
फार्स न्यूज एजन्सीने, माहितीपूर्ण स्रोताचा हवाला देत, असे वृत्त दिले की इराणी चर्चासत्र पथक पाकिस्तानची राजधानी इस्लामाबाद येथे पोहोचलेले नाही आणि अमेरिकेसोबतच्या शांतता चर्चेत सहभागी होण्याची त्यांची कोणतीही योजना नाही, जोपर्यंत इस्रायल लेबनॉनवरील बॉम्बहल्ले थांबवत नाही.
या वृत्तसंस्थेने काही अमेरिकन माध्यमांतील त्या बातम्यांना नाकारले की इराणी प्रतिनिधीमंडळ इस्लामाबादमध्ये चर्चेसाठी पोहोचले आहे. अनामिक स्रोताचा हवाला देत, एजन्सीने दावा केला की इराणने अधिकृतपणे पाकिस्तानच्या अधिकाऱ्यांना कळवले आहे की, लेबनॉनमध्ये युद्धविराम होईपर्यंत ते अमेरिकेसोबतच्या शांतता चर्चेत सहभागी होणार नाहीत.
यापूर्वी द वॉल स्ट्रीट जर्नलने वृत्त दिले होते की, इराणी प्रतिनिधीमंडळ इस्लामाबादमध्ये वॉशिंग्टनसोबत चर्चा सुरू करण्यासाठी पोहोचले आहे.
हे ही वाचा:
टाटा कन्सल्टन्सीचे ६ लाख कर्मचारी खुशीत
सोन्या-चांदीच्या दरात मोठी घसरण; खरेदीदारांसाठी सुवर्णसंधी
एकीकडे आयुषचा धमाका… तर सिंधू-प्रणय स्पर्धेबाहेर!
‘धुरंधर २’ची तिसऱ्या आठवड्यात ११०.६० कोटी रुपयांची कमाई
इराणच्या परराष्ट्र मंत्रालयाचे प्रवक्ते इस्माईल बाघेई यांनी देखील सांगितले की इराण, अमेरिका आणि इस्रायल यांच्यातील युद्ध समाप्त करण्याच्या कोणत्याही चर्चेसाठी वॉशिंग्टनने सर्व आघाड्यांवर, विशेषतः लेबनॉनमध्ये, युद्धविरामाच्या वचनांचे पालन करणे आवश्यक आहे.
ही ताजी घडामोड त्या वेळी समोर आली आहे जेव्हा लेबनॉनवरील इस्रायली हल्ले वाढले आहेत, जरी अमेरिका आणि इराण यांनी जाहीर केलेल्या आणि पाकिस्तानने मध्यस्थी केलेल्या दोन आठवड्यांच्या युद्धविरामाशी संबंधित राजनैतिक प्रयत्न सुरू आहेत. पाकिस्तानी मध्यस्थ आणि तेहरान यांनी सांगितले की, हा युद्धविराम लेबनॉनलाही लागू होतो, परंतु वॉशिंग्टन आणि तेल अवीव यांनी हे नाकारले आहे.
इस्रायली सैन्याने बुधवारीपासून लेबनॉनमध्ये हल्ले तीव्र केले असून, लेबनीज सिव्हिल डिफेन्सनुसारनुसार किमान ३०३ लोकांचा मृत्यू झाला आहे आणि ११५० लोक जखमी झाले आहेत.
लेबनीज आरोग्य मंत्रालयाच्या म्हणण्यानुसार, २ मार्चपासून लेबनॉनवरील विस्तारित इस्रायली कारवाईत १८८८ लोकांचा मृत्यू झाला असून ६०९२ जण जखमी झाले आहेत.







