मुंबईच्या मलाड (पश्चिम) परिसरात परवानगीशिवाय खोटे पोलीस वाहन आणि वर्दी वापरून शूटिंग करणाऱ्या एका फिल्म क्रूला बांगूर नगर पोलिसांनी पकडले. या प्रकरणात अंजली अनुज छाबडा, रितेश कौल, ऋषी सक्सेना, रमेश आणि मुदस्सिर सरवर शेख या पाच जणांविरुद्ध भारतीय न्याय संहितेनुसार गुन्हा नोंदविण्यात आला आहे. पोलिसांच्या माहितीनुसार, बांगूर नगर पोलीस ठाण्यात तैनात अधिकारी देवेंद्र थोराट आणि त्यांचे सहकारी प्रशांत बोरकुट रात्रीची ड्युटी करून घरी जात असताना, अरुणा आसफ अली रोडवर एका इमारतीसमोर संशयास्पद पांढरी बोलेरो दिसली, ज्यावर महाराष्ट्र पोलिसांचा लोगो लावलेला होता. जवळ गेल्यावर त्यांनी पाहिले की पोलिसाच्या वर्दीत एक व्यक्ती गाडीच्या बोनटवर उभा होता आणि जवळ उभी असलेल्या इनोवा गाडीतून एक कॅमेरामन शूटिंग करत होता. त्वरित पोलिसांनी चौकशी सुरू केली.
चौकशीत अंजली छाबडाने सांगितले की ती रितेश कौलच्या ‘रोज ऑडिओ व्हिज्युअल्स’ कंपनीसाठी कंटेंट क्रिएटर आहे आणि ते एक जागरूकता व्हिडिओ तयार करत होते. मात्र, त्यांच्याकडे शूटिंगची कोणतीही अधिकृत परवानगी नसल्याचे मान्य केले. तपासात समजले की वर्दी घातलेला व्यक्ती ऋषी सक्सेना होता, इनोवाचा चालक रमेश, कॅमेरामन रेहान आणि बोलेरोचा चालक मुदस्सिर सरवर शेख होता. संपूर्ण टीमला चौकशीसाठी पोलीस ठाण्यात नेण्यात आले.
हेही वाचा..
दिल्लीत पोलिस, गुन्हेगारांमध्ये चकमक
विद्यार्थी हे देशाचे भविष्य आहेत
आर्थिक शिस्तीशिवाय सैन्यशक्ती टिकवता येत नाही
ओम बिरला यांची उपराष्ट्रपती सी.पी. राधाकृष्णन यांच्याशी भेट
पोलिसांनी सांगितले की परवानगीशिवाय सार्वजनिक ठिकाणी शूटिंग करणे आणि पोलिसांची वर्दी व वाहनाचा गैरवापर करणे हा गंभीर गुन्हा आहे. या व्हिडिओमागील हेतू काय होता आणि त्यामागे कोणता खास अजेंडा होता का, याची सखोल चौकशी सुरू आहे. पोलिसांनी स्पष्ट इशारा दिला की अशा प्रकारचे प्रकार अजिबात सहन केले जाणार नाहीत.



