निवडणूक आयोगाच्या निर्देशांचे पालन केल्याने बदली झालेल्या ८२ अधिकाऱ्यांची होणार पुनर्नियुक्ती

२०१६ पासून बदली झालेल्या पोलिसांना परत बोलावण्याची कोलकाता पोलिसांची प्रक्रिया सुरू

निवडणूक आयोगाच्या निर्देशांचे पालन केल्याने बदली झालेल्या ८२ अधिकाऱ्यांची होणार पुनर्नियुक्ती

२०१६ च्या विधानसभा निवडणुकांदरम्यान निष्पक्ष भूमिका बजावल्याचा, निवडणूक आयोगाच्या निर्देशांचे काटेकोर पालन केल्याचा आणि सत्ताधारी पक्षाच्या नेत्यांच्या तोंडी सूचनांकडे दुर्लक्ष केल्याचा आरोप करत ज्यांची दंडात्मक बदली करण्यात आली होती, अशा कोलकाता पोलिस दलातील कर्मचाऱ्यांना पुन्हा परत बोलावण्याची प्रक्रिया सुरू करण्यात आली आहे.

माहितीनुसार, २०१६ मध्ये कनिष्ठ स्तरावरील एकूण ८२ पोलिस अधिकाऱ्यांची दंडात्मक बदली करून त्यांना राज्यातील विविध जिल्ह्यांमध्ये पाठविण्यात आले होते. गेल्या दहा वर्षांत त्यापैकी एकाही अधिकाऱ्याला पुन्हा कोलकाता पोलिस दलात परत आणण्यात आले नव्हते. त्या वेळी राजीव कुमार हे कोलकाताचे पोलिस आयुक्त होते. जानेवारी २०२४ मध्ये भांगर विभाग कोलकाता पोलिसांच्या कार्यक्षेत्रात समाविष्ट करण्यात आल्यानंतर तत्कालीन पोलिस आयुक्त आणि सध्या निलंबित असलेले आयपीएस अधिकारी विनीत कुमार गोयल यांनी अतिरिक्त मनुष्यबळाची गरज भागवण्यासाठी या ८२ अधिकाऱ्यांना पुन्हा कोलकाता पोलिस दलात आणण्याचा प्रयत्न केला होता. मात्र, त्यांच्या प्रस्तावाला वरिष्ठ स्तरावरून मंजुरी मिळाली नव्हती.

आता विद्यमान पोलिस आयुक्त अजय नंदा यांनी या ८२ अधिकाऱ्यांच्या पुनर्नियुक्तीसाठी औपचारिक प्रक्रिया पुन्हा सुरू केली आहे. त्यांनी राज्याच्या गृह विभागाला पत्र पाठवून या कर्मचाऱ्यांना पुन्हा कोलकाता पोलिसांच्या अखत्यारीत आणण्याची परवानगी मागितली आहे.

हे ही वाचा:

कच्च्या तेलाच्या किमतीत ५ टक्क्यांच्या घसरणीमुळे बाजारात तेजी

पंतप्रधान मोदींच्या दौऱ्यापूर्वी जिलेटिन स्टिक सापडल्याप्रकरणी सहा पोलिस निलंबित

मुलुंड डम्पिंग ग्राउंडवरील बायो-रिमेडिएशन अंतिम टप्प्यात; ६० एकर जमीन होणार पुनर्प्राप्त

पुनर्वसनाबाबत अनिश्चितता; दिल्ली जिमखाना क्लबची सरकारकडे ‘ही’ विनंती

याशिवाय, नवीन भरती प्रक्रिया पूर्ण होईपर्यंत तात्पुरत्या स्वरूपात पोलिस कर्मचाऱ्यांची कमतरता भरून काढण्यासाठी राज्य पोलिस दलातील काही कर्मचाऱ्यांची कोलकाता पोलिसांत बदली करण्याची विनंतीही त्यांनी केली आहे. हा प्रस्ताव सध्या गृह विभागाच्या मंजुरीच्या प्रतीक्षेत आहे. सध्या कोलकाता पोलिस दलात सब-इन्स्पेक्टरच्या ६७३ जागा रिक्त आहेत.

Exit mobile version