इंदौरमध्ये जीर्ण इमारतींवर बुलडोजर

इंदौरमध्ये जीर्ण इमारतींवर बुलडोजर

पावसाळ्याचा हंगाम अनेक शहरांसाठी आणि त्यातील वसाहतींसाठी मोठी डोकेदुखी ठरतो, कारण पावसाच्या पाण्यामुळे पाणी साचण्यासारख्या अनेक समस्या निर्माण होतात. मध्य प्रदेशच्या व्यापारी नगरी इंदौरमध्ये या स्थितींना सामोरे जाण्यासाठी जीर्ण इमारती आणि अतिक्रमणांचे हटविण्याचे काम सुरू झाले आहे. शनिवारी छोट्या ग्वालटोली भागातील अनेक इमारती पाडण्यात आल्या. पावसाळ्यात अतिक्रमण जिथे पाण्याच्या निचऱ्यात अडथळा निर्माण करतात, तिथेच जीर्ण झालेल्या इमारती कोसळण्याचा धोका निर्माण होतो. ही परिस्थिती लक्षात घेऊन इंदौर महानगरपालिकेने छोट्या ग्वालटोली परिसरात अतिक्रमण हटविण्याचा मोहीम हाती घेतली आहे. शनिवारी सकाळी महापालिकेचे पथक त्या ठिकाणी पोहोचले आणि पावसाळ्यात धोका निर्माण करू शकणाऱ्या घरांचे पाडकाम सुरू केले.

महापालिकेने वॉर्ड क्रमांक ५५ मधील छोट्या ग्वालटोली भागातील तीन जीर्ण इमारतींची ओळख पटवली असून, त्यांना जेसीबीच्या सहाय्याने पाडले जात आहे. महापालिकेच्या अधिकाऱ्यांचे म्हणणे आहे की, अशा सर्व इमारती ज्या पावसाळ्यात धोका निर्माण करू शकतात किंवा अपघातास कारणीभूत ठरू शकतात, त्या पावसाआधीच जमीनदोस्त केल्या जातील. जिथे हे पाडकाम चालू आहे, त्या ठिकाणी मोठ्या संख्येने लोक जमा झाले आहेत आणि पोलिस बंदोबस्तही तैनात करण्यात आला आहे.

हेही वाचा..

चार राज्यांमधील ५ विधानसभा जागांसाठी पोटनिवडणुकांची घोषणा!

राजस्थानमधून आणखी एक गुप्तहेर कासीमला अटक!

दिल्लीत मुसळधार पावसामुळे २०० हून अधिक विमानांना फटका!

राज्याच्या इतर भागांतील परिस्थितीही याचप्रमाणे आहे. तिथेही जीर्ण इमारती आहेत आणि अनेकांनी अतिक्रमण केले आहे. ही परिस्थिती पावसाळ्यात समस्या निर्माण करते. त्यामुळे महापालिका व नगरपरिषदांनी अशा इमारती पावसाआधीच पाडण्याची तयारी केली आहे.

Exit mobile version