हैदराबादमधील नागोले स्टेडियममध्ये बॅडमिंटन खेळत असताना एका २५ वर्षीय तरुणाचा हृदयविकाराच्या झटक्याने मृत्यू झाला. गुंडला राकेश असे मृत खेळाडूचे नाव आहे. तो खेळादरम्यान अचानक कोसळला. स्टेडियममधील सीसीटीव्ही फुटेजमध्ये राकेश कोसळताना दिसत आहे आणि त्याच्या आजूबाजूचे लोक सीपीआर करण्याचा प्रयत्न करत आहेत.
त्याला जवळच्या रुग्णालयात नेण्यात आले, परंतु डॉक्टरांनी त्याला मृत घोषित केले. राकेश हा खम्मम जिल्ह्यातील थल्लाडा गावचा रहिवासी होता आणि तो माजी उपसरपंच गुंडला वेंकटेश्वरलू यांचा मुलगा होता. तो हैदराबादमधील एका खाजगी कंपनीत काम करत होता.
दरम्यान, गेल्या महिन्यातच, कर्नाटकातील हसन जिल्ह्यात ३० जून रोजी एकाच दिवसात हृदयविकाराच्या झटक्याने चार मृत्यू झाल्याची नोंद झाली, ज्यामुळे या प्रदेशातील हृदयविकाराने मृत्यू पावलेल्यांची संख्या केवळ ४० दिवसांत २२ झाली. विशेषतः चिंताजनक बाब म्हणजे हसनमध्ये नोंदलेल्या २२ मृत्यूंपैकी पाच जण १९ ते २५ वयोगटातील होते आणि आठ जण २५ ते ४५ वयोगटातील होते.
या संकटाच्या पार्श्वभूमीवर, बेंगळुरूमधील जयदेवा रुग्णालयात गेल्या दोन आठवड्यात हृदयरोगाशी संबंधित बाह्यरुग्णांच्या भेटींमध्ये ८ टक्के वाढ झाल्याचे नोंदवले गेले आहे, विशेषतः हसन आणि जवळच्या जिल्ह्यांमधून. डॉक्टरांचे म्हणणे आहे की, भीतीपोटी अनेक रुग्ण सावधगिरीच्या तपासणीचा पर्याय निवडत आहेत.
मॉडेल आणि अभिनेत्री शेफाली जरीवालाच्या नुकत्याच झालेल्या निधनानंतर तरुणांमध्ये हृदयविकाराशी संबंधित मृत्यूंवरील प्रकाशझोत वाढला आहे. शेफाली जरीवालाला २७ जून रोजी वयाच्या अवघ्या ४२ व्या वर्षी हृदयविकाराचा झटका आला होता.







