30 C
Mumbai
Friday, December 12, 2025
घरविशेषकाँग्रेसने ७५ वर्षांत फक्त बडबडच केली

काँग्रेसने ७५ वर्षांत फक्त बडबडच केली

Google News Follow

Related

जातीय जनगणनेबाबत जारी अधिसूचनेवर काँग्रेसकडून सातत्याने प्रश्न उपस्थित केले जात असताना, छत्तीसगडचे उपमुख्यमंत्री अरुण साव यांनी मंगळवारी प्रतिक्रिया दिली. त्यांनी म्हटले की, “काँग्रेसने गेल्या ७५ वर्षांत फक्त वक्तव्ये केली, प्रत्यक्षात कोणतेही काम केलेले नाही. ही पार्टी देशात लोकांमध्ये फक्त संभ्रम निर्माण करत आहे.” अरुण साव म्हणाले, “जातीय जनगणनेची अधिसूचना जरी जारी झाली असली, तरी काँग्रेस त्यावर अनावश्यक प्रश्न उपस्थित करत आहे. काँग्रेस देशात संभ्रम पसरवत आहे आणि अजूनही त्याच पद्धतीने वागत आहे. देशातील जनतेला हे चांगलेच माहीत आहे.

ते पुढे म्हणाले, “कोणत्या पक्षाने डॉ. बाबासाहेब आंबेडकरांचा अपमान केला, कोणत्या पक्षाने त्यांना निवडणुकीत हरवण्यासाठी कट रचला आणि कोणत्या पक्षाने त्यांना भारतरत्न मिळवण्यापासून रोखले – हे सर्व ऐतिहासिक आणि सर्वज्ञात सत्य आहे. काँग्रेसने या संदर्भात खोट्या बातम्या पसरवणे थांबवायला हवे.

हेही वाचा..

बेंगळुरू चेंगराचेंगरी : हायकोर्टाने दिले महत्वपूर्ण निर्देश !

एअर इंडियाने आता दिल्ली-पॅरिस उड्डाणही रद्द केलं

महिलांच्या आणि कुटुंबांतील मालमत्ता हक्कांचं चित्र कसं बदललं

काम करणाऱ्यांच्या पाठिशी जनता उभी राहते, घरात बसणाऱ्यांच्या नाही!

दरम्यान, काँग्रेस नेते अजय कुमार लल्लू यांनी जातीय जनगणनेच्या अधिसूचनेवर प्रश्न उपस्थित केले आहेत. आयएनएसशी बोलताना त्यांनी म्हटले, “सरकारने जारी केलेल्या गॅझेटमध्ये ‘जनगणना’ असा उल्लेख आहे. जर सरकार स्पष्ट असेल, तर त्यांच्या प्रेस नोट्स आणि गॅझेट अधिसूचनांमध्ये फरक का आहे? अद्यापही देशव्यापी जनगणना प्रलंबित आहे आणि जातीय जनगणना केवळ मंत्रिमंडळाच्या प्रस्तावात मांडण्यात आली आहे. राहुल गांधी यांनी अनेक व्यासपीठांवर आणि संसदेत सातत्याने हा मुद्दा उपस्थित केला आहे. लल्लू यांनी टोला लगावत म्हटले, “आम्हाला माहिती आहे की भाजप-आरएसएस सरकारला जातीय जनगणना करण्याची खरी इच्छा नाही. यासाठी अद्याप वेळ निश्चित नाही आणि बजेटही ठरलेले नाही. हे निश्चितच देशातील मागासवर्गीय, दलित आणि आदिवासी समाजाशी केलेला विश्वासघात आहे.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
284,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा