27 C
Mumbai
Monday, December 8, 2025
घरविशेषबांकीपूरच्या मतदार यादीतून नाव वगळण्यासाठी फॉर्म भरून दिला?

बांकीपूरच्या मतदार यादीतून नाव वगळण्यासाठी फॉर्म भरून दिला?

Google News Follow

Related

बिहार विधानसभेतील विरोधी पक्षनेते तेजस्वी यादव यांनी उपमुख्यमंत्री विजय सिन्हा यांचे दोन मतदारसंघांच्या मतदार यादीत नाव असून दोन ईपीआयसी कार्ड असल्याचा आरोप केला होता. या आरोपाला प्रत्युत्तर देताना सिन्हा यांनी तीव्र प्रतिक्रिया व्यक्त केली. ते म्हणाले की असे लोक राजकारणाला कलंक लावत आहेत. पूर्ण तथ्यांची माहिती घेऊनच काही बोलले पाहिजे. पटण्यात पत्रकारांशी बोलताना त्यांनी सांगितले की, पूर्वी त्यांचे नाव पटण्याच्या बांकीपूर विधानसभा मतदारसंघाच्या यादीत होते. एप्रिल २०२४ मध्ये त्यांनी लखीसराय येथे नाव समाविष्ट करण्यासाठी अर्ज केला आणि त्याच वेळी पटण्याच्या मतदार यादीतून नाव काढून टाकण्यासाठीही ऑनलाईन अर्ज सादर केला. मात्र, काही कारणास्तव निवडणूक आयोगाने पटण्यामधील त्यांचे नाव वगळले नाही आणि तो फॉर्म आयोगाने रिजेक्ट केला.

सिन्हा म्हणाले की, एसआयआरदरम्यान निवडणूक आयोगाने मसुदा मतदार यादी प्रसिद्ध केल्यानंतरच त्यांना आपले नाव दोन ठिकाणी नोंदलेले असल्याचे कळले. त्यानंतर त्यांनी ५ ऑगस्ट रोजी बीएलओकडे अर्ज करून पटण्याच्या मतदार यादीतून नाव वगळण्याची विनंती केली. यासंदर्भातील दोन्ही अर्जांच्या रिसीव्हिंग प्रती त्यांनी पत्रकारांना दाखवल्या. त्यांनी सांगितले की, सध्या निवडणूक आयोग दुरुस्तीची प्रक्रिया करत आहे आणि या प्रक्रियेत अनेक लोकांची नावे वगळण्यात आली आहेत. निवडणूक आयोगाला तेव्हाच चूक ठरवले जाते जेव्हा तो दुरुस्ती प्रक्रियेत सहभागी होण्याची संधी देत नाही. अद्याप अंतिम प्रारूप प्रसिद्ध झालेले नाही. माझे नाव वगळण्याची प्रक्रिया सुरू आहे. दुरुस्तीसाठी निवडणूक आयोगाने एक महिन्याचा कालावधी दिला आहे.

हेही वाचा..

‘धर्म नाही, कर्म पाहूनच केला हिशोब’

सामाजिक सुरक्षा निवृत्तीवेतन थेट खात्यात जमा

‘उदयपूर फाइल्स’चे निर्माते अमित जानी यांना जीवे मारण्याच्या धमक्या!

एमपीमध्ये डिफेन्स हब होण्याची क्षमता

सिन्हा म्हणाले की, भाजप संविधानिक संस्थांचा अपमान करत नाही. जे इतरांना कलंकित करण्याचा प्रयत्न करत आहेत त्यांना त्यातून काहीही फायदा होणार नाही. उल्लेखनीय म्हणजे, यापूर्वी तेजस्वी यादव यांनी विजय सिन्हा यांच्यावर दोन ईपीआयसी कार्ड असल्याचा आरोप करताना सांगितले होते की, त्यांचे नाव पटण्याच्या बांकीपूर आणि लखीसरायच्या मतदार यादीत आहे.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
284,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा