चेन्नईच्या नीलांकरई भागात बुधवारी सकाळी मोठी कारवाई घडली आहे. प्रवर्तन संचालनालय (ED) च्या अधिकाऱ्यांनी तमिळ आणि तेलुगू चित्रपटातील प्रसिद्ध अभिनेत्री अरुणा आणि त्यांचे पती, व्यावसायिक मनमोहन गुप्ता यांच्या निवासस्थानी छापेमारी केली. अरुणा यांनी अनेक चित्रपटांमध्ये भूमिका साकारल्या आहेत, ज्यात दिग्दर्शक भारतीराजा यांचा चित्रपट ‘कल्लुक्कुल ईरम’ यामध्ये त्यांनी मुख्य अभिनेत्रीची भूमिका बजावली होती.
मनमोहन गुप्ता हे अशा कंपनीचे मालक आहेत, जी उत्कृष्ट आणि आलिशान घरांच्या सजावटीचे काम करते. हे दांपत्य नीलांकरईतील कपालीश्वर नगरमधील आलिशान बंगल्यात राहते. मिळालेल्या माहितीनुसार, ईडीचे सुमारे दहा अधिकारी तीन गाड्यांमध्ये आले आणि मनमोहन गुप्ता यांच्या घरावर छापा टाकला. ही कारवाई एका तक्रारीच्या आधारावर करण्यात आल्याचे सांगितले जात आहे. या तक्रारीत आरोप करण्यात आले आहे की, मनमोहन गुप्ता यांच्या कंपनीमार्फत बेकायदेशीर रित्या पैसे ट्रान्सफर करण्यात आले आहेत. आता ईडी या पैशांचा वापर कुठल्या गैरकायद्याच्या कामात तर झाला नाही ना, याची चौकशी करत आहे.
हेही वाचा..
गुजरात पुल दुर्घटनेत ९ जणांचा मृत्यू
तहव्वुर राणाची कोठडी १३ ऑगस्टपर्यंत वाढवली
छांगुर बाबा प्रकरणात ईडीकडून तपास
फरार मोनिका कपूरला अमेरिकेतून भारतात आणले
तपासादरम्यान काही महत्त्वाचे दस्तऐवजही ईडीच्या अधिकाऱ्यांच्या हाती लागले आहेत. ईडी अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, गरज भासल्यास ते मनमोहन गुप्तांचे इतर घरे व कार्यालयांचीही तपासणी करू शकतात. सध्या चेन्नईतील त्यांच्या या घरावरच छापेमारी सुरू आहे. अधिकाऱ्यांचे म्हणणे आहे की, संपूर्ण तपास झाल्यानंतरच स्पष्ट होईल की मनमोहन गुप्तांविरुद्ध खटला दाखल करावा लागेल का? तक्रारीतील आरोपांमध्ये कितपत तथ्य आहे, हेही त्यानंतरच कळेल. या घटनेमुळे परिसरात प्रचंड खळबळ उडाली आहे. या प्रकरणाशी संबंधित सर्व पैलूंवर सध्या चौकशी सुरू असून, लवकरच आणखी माहिती समोर येण्याची शक्यता आहे.







