अभिनेता एजाज खान यांच्या अडचणी कमी होण्याचं नाव घेत नाहीत. ऑनलाइन अश्लील आणि आपत्तिजनक कंटेंटच्या प्रकाशन व प्रसारासंदर्भात दाखल झालेल्या प्रकरणात, दिल्लीच्या तीस हजारी कोर्टाने बुधवारी त्यांची अटकपूर्व जामिनासाठी केलेली याचिका फेटाळली. कोर्टाने नमूद केले की, तपास यंत्रणेकडून दोन वेळा नोटीस बजावल्यानंतरही एजाज खान चौकशीत सहभागी झाले नाहीत. डिजिटल पुरावे गोळा करण्यासाठी त्यांची उपस्थिती आवश्यक आहे, असे कोर्टाचे म्हणणे आहे.
दिल्ली पोलिसांच्या माहितीनुसार, एजाज खान यांच्यावर तक्रारदार आणि त्यांच्या कुटुंबाला उद्देशून आपत्तिजनक व्हिडीओ प्रसारित केल्याचा व धमकी दिल्याचा आरोप आहे. तक्रारदाराने असा दावा केला आहे की एजाज यांनी त्यांच्यावर आणि त्यांच्या मुलीवर आधारित अश्लील व्हिडीओ सोशल मीडियावर अपलोड केले. पोलिसांनी सांगितले की, एजाजला चौकशीत सामील होण्यासाठी दोन वेळा नोटीस देण्यात आल्या होत्या, मात्र त्यांनी त्याकडे दुर्लक्ष केले.
हेही वाचा..
बांगलादेशमध्ये राजकीय पक्षांमध्ये मतभेद का ?
दादर कबूतरखाना वाद: ताडपत्री हटवली, पोलिस व जैन समाज समोरासमोर!
‘या’ प्रकरणात राहुल गांधीना मिळाला जामीन!
टीएमसीला लोकशाहीशी काहीही देणेघेणे नाही
याच वेळी, एजाज खान यांचे वकील यांनी कोर्टात युक्तिवाद केला की त्यांच्या क्लायंटला खोट्या आरोपांमध्ये गोवण्यात आले आहे. वकिलांनी सांगितले की, तक्रारदाराचा मुलगा एक यूट्यूबर असून त्याने आपल्या व्हिडीओ व सोशल मीडियाद्वारे एजाज यांची बदनामी करण्याचा प्रयत्न केला आहे. मात्र, कोर्टाने हे युक्तिवाद मान्य न करता जामिनाची याचिका फेटाळून लावली. कोर्टाने आपल्या निर्णयात स्पष्ट केले की, डिजिटल युगात पुरावे संकलित करण्यासाठी आरोपीची उपस्थिती आवश्यक असते आणि एजाजने तपासात सहकार्य न केल्यामुळे ते त्यांच्या विरोधात गेले. आता दिल्ली पोलिस या प्रकरणात पुढील कारवाई करीत असून, त्यात एजाज खान यांची अटक होण्याची शक्यता आहे.
हे प्रकरण सोशल मीडियावरील आपत्तिजनक कंटेंटचा गैरवापर आणि ऑनलाइन धमकीच्या वाढत्या घटनांशी संबंधित आहे. या निर्णयानंतर एजाज खान यांच्या कायदेशीर अडचणी अधिक वाढताना दिसत आहेत. दरम्यान, तपास यंत्रणा या प्रकरणात आणखी पुरावे गोळा करण्याच्या दिशेने काम करत आहे.







