निवडणूक आयोगाकडून सर्व राज्यांना एसआयआर तयारीचे निर्देश

मुख्य निवडणूक आयुक्त ज्ञानेश कुमार यांच्या अध्यक्षतेखाली पार पडली परिषद

निवडणूक आयोगाकडून सर्व राज्यांना एसआयआर तयारीचे निर्देश

भारतीय निवडणूक आयोगाने (ECI) गुरुवारी मुख्य निवडणूक अधिकाऱ्यांना (CEOs) त्यांच्या संबंधित राज्ये आणि केंद्रशासित प्रदेशांमध्ये (UTs) मतदार यादीच्या विशेष सघन पुनरावृत्ती (SIR) साठी त्यांची तयारी अंतिम करण्याचे निर्देश दिले. नवी दिल्लीतील इंडिया इंटरनॅशनल इन्स्टिट्यूट फॉर डेमोक्रसी अँड इलेक्टोरल मॅनेजमेंट (IIIDEM) येथे सीईओंच्या दोन दिवसीय परिषदेच्या समारोपाच्या दिवशी EC ने हे निर्देश जारी केले.

मुख्य निवडणूक आयुक्त ज्ञानेश कुमार यांच्या अध्यक्षतेखाली ही परिषद निवडणूक आयुक्त सुखबीर सिंग संधू आणि विवेक जोशी यांच्या उपस्थितीत झाली. परिषदेदरम्यान, भारतीय निवडणूक आयोगाने राज्ये किंवा केंद्रशासित प्रदेशांमधील विद्यमान मतदारांना मागील एसआयआरशी जुळवण्यासाठी मुख्य कार्यकारी अधिकाऱ्यांना पूर्वी दिलेल्या सूचनांवरील प्रगतीचे मूल्यांकन केले.

निवडणूक आयोगाने आसाम, तामिळनाडू, पुद्दुचेरी, केरळ आणि पश्चिम बंगाल या निवडणुका होणाऱ्या राज्यांच्या किंवा केंद्रशासित प्रदेशांच्या मुख्य कार्यकारी अधिकाऱ्यांशी प्रत्यक्ष संवाद साधला.

हे ही वाचा  : 

बलुचिस्तान-पाकमध्ये तणाव वाढताच !

पाकिस्तान म्हणजे जागतिक दहशतवादाचे घर!

मुहुर्त जवळ येतोय पण…

१० सप्टेंबर २०२५ रोजी झालेल्या एसआयआर प्रिपरेटरी कॉन्फरन्सचा पाठपुरावा म्हणून ही परिषद आयोजित करण्यात आली होती. या परिषदेदरम्यान, सर्व राज्ये आणि केंद्रशासित प्रदेशांनी त्यांच्या संबंधित क्षेत्रांतील निवडणूक प्रक्रियेविषयी तपशीलवार सादरीकरणे केली. या सादरीकरणांमध्ये शेवटच्या पूर्ण झालेल्या एसआयआर (Special Summary Revision) नुसार मतदारांची संख्या, त्या एसआयआरची पात्रता तारीख, आणि अद्ययावत मतदार यादींची स्थिती सारख्या मुद्द्यांचा समावेश होता.

Exit mobile version