उत्तर प्रदेशातील अमेठी येथे रविवारी सकाळी पूर्वांचल एक्सप्रेसवेवर एक भीषण रस्ता अपघात झाला. या अपघातात पिकअप व्हॅनला वेगात निघालेल्या ॲम्ब्युलन्सने मागून जोरदार धडक दिली, ज्यामुळे ॲम्ब्युलन्समधील ५ जणांचा जागीच मृत्यू झाला आणि एक जण गंभीर जखमी झाला. जखमीला उपचारासाठी जिल्हा रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. ही घटना अमेठी जिल्ह्यातील शुकुल बाजार पोलीस ठाण्याच्या हद्दीतील एक्सप्रेसवेवर घडली. ॲम्ब्युलन्स हरियाणातील नूंह येथून बिहारच्या समस्तीपूरकडे निघाली होती.
मिळालेल्या माहितीनुसार, ॲम्ब्युलन्समधून अशोक शर्मा नावाच्या व्यक्तीचा मृतदेह बिहारमध्ये घेऊन जात होते. एक्सप्रेसवेवर समोर चाललेल्या पिकअपला अत्यंत वेगात असलेल्या ॲम्ब्युलन्सने मागून जोरदार धडक दिली. धडक इतकी जबरदस्त होती की दोन्ही वाहने पूर्णपणे चकनाचूर झाली, आणि ॲम्ब्युलन्समधील ५ जणांचा जागीच मृत्यू झाला. शुकुल बाजार पोलीस ठाण्याचे प्रभारी अधिकारी यांनी सांगितले की, अपघाताची माहिती मिळताच पोलीस पथक त्वरित घटनास्थळी पोहोचले. मृतदेह ॲम्ब्युलन्समधून बाहेर काढून शवविच्छेदनासाठी पाठवण्यात आले.
हेही वाचा..
इराकने अमेरिकेला आठवण करून दिली जबाबदारीची
वाराणसीत योग सप्ताहाचा भव्य शुभारंभ
भारताची पवन ऊर्जा क्षमता ५१.५ गीगावॅटवर पोहोचली
केदारनाथ हेलिकॉप्टर अपघातात पायलटसह सर्व ७ जणांचा मृत्यू
अमेठी जिल्ह्याचे अतिरिक्त पोलीस अधिकारी यांनी माहिती दिली की, “हा अपघात रविवारी सकाळी सुमारे ५.३० वाजता घडला. हरियाणाच्या नूंह येथून समस्तीपूर, बिहार येथील मृतक अशोक शर्मा यांचा मृतदेह घेऊन एक ॲम्ब्युलन्स निघाली होती. या ॲम्ब्युलन्समध्ये हरियाणातील चालक सरफराज आणि महाबीर, तसेच नातेवाईक सतीश शर्मा, रवि शर्मा, फुलो शर्मा आणि शंभू राय सवार होते.”
ते पुढे म्हणाले, “शुकुल बाजार पोलीस ठाण्याच्या क्षेत्रात, माईलस्टोन क्रमांक ५९.७०० च्या जवळ ॲम्ब्युलन्सने समोरून चाललेल्या पिकअपला जोरात धडक दिली. या अपघातात ॲम्ब्युलन्स पूर्णपणे नष्ट झाली. यात चालक सरफराज व महाबीर तसेच सतीश शर्मा, रवि शर्मा आणि फुलो शर्मा यांचा मृत्यू झाला. या घटनेत शंभू राय जखमी झाले असून त्यांच्यावर जिल्हा रुग्णालयात उपचार सुरू आहेत. पोलिसांनी क्रेनच्या मदतीने दोन्ही वाहने हटवून वाहतूक सुरळीत केली. सध्या या प्रकरणाची चौकशी सुरू आहे.







