26 C
Mumbai
Tuesday, March 3, 2026
घरविशेषअल्फाबेटपासून मायक्रोसॉफ्ट, चॅनेल, अ‍ॅडोबचे सीईओ भारतीय!

अल्फाबेटपासून मायक्रोसॉफ्ट, चॅनेल, अ‍ॅडोबचे सीईओ भारतीय!

मॅक्रॉन यांच्याकडून भारताच्या जागतिक प्रभावाचे कौतुक

Google News Follow

Related

फ्रान्सचे अध्यक्ष इमॅन्युएल मॅक्रॉन यांनी मुंबईतील इंडिया- फ्रान्स इनोव्हेशन फोरममध्ये आयबीएम ते मायक्रोसॉफ्टपर्यंतच्या प्रमुख बहुराष्ट्रीय कंपन्यांचे नेतृत्व करणाऱ्या भारतीय वंशाच्या सीईओंवर प्रकाश टाकत नवोपक्रमात भारताच्या वाढत्या जागतिक प्रभावाचे कौतुक केले. त्यांनी जागतिक नेतृत्वात भारताच्या योगदानाचे कौतुक केले.

“अल्फाबेटचे सीईओ भारतीय आहेत. मायक्रोसॉफ्टचे सीईओ भारतीय आहेत. आयबीएमचे सीईओ भारतीय आहेत. अ‍ॅडोबचे सीईओ भारतीय आहेत. पालो अल्टो नेटवर्क्सचे सीईओ भारतीय आहेत. चॅनेलचे सीईओ कोल्हापूरचे आहेत, अगदी याच राज्यात… भारत केवळ जागतिक नवोपक्रमात सहभागी होत नाही; तर भारत त्याचे नेतृत्व करतो,” असे मॅक्रॉन म्हणाले. मॅक्रॉन यांच्या या विधानानंतर पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि परराष्ट्र मंत्री एस जयशंकर यांच्या चेहऱ्यावर हास्य फुलल्याचे पाहायला मिळाले.

भविष्यातील जागतिक उद्योगांना आकार देण्यात भारताची महत्त्वाची भूमिका आहे, असे मत मॅक्रॉन यांनी व्यक्त केले. भारताची नाविन्यपूर्ण ताकद त्याच्या प्रचंड प्रतिभेच्या साठ्यात आणि त्याच्या प्रचंड लोकसंख्येला सेवा देण्यासाठी कल्पनांचा वापर करण्याची क्षमता यात आहे.

भारत आणि फ्रान्सने मंगळवारी त्यांचे संबंध “विशेष जागतिक धोरणात्मक भागीदारी” पर्यंत वाढवले आणि संरक्षण, व्यापार आणि महत्त्वपूर्ण खनिजे या प्रमुख क्षेत्रांमध्ये सहकार्य वाढवण्याचे वचन दिले. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि फ्रान्सचे अध्यक्ष इमॅन्युएल मॅक्रॉन यांनी वाढत्या भू-राजकीय अशांततेच्या पार्श्वभूमीवर द्विपक्षीय संबंधांना “जागतिक स्थिरतेसाठी एक शक्ती” म्हणून वर्णन केले.

हे ही वाचा:

आम्हाला माफ करा, लाज वाटते…दिल्ली अपघात; आरोपीच्या वडिलांची प्रतिक्रिया

“फ्रान्स हा भारताचा सर्वात जुना धोरणात्मक भागीदार”

मुंबई तोडण्याचा नवा डाव?

इम्रान खान यांना योग्य वागणूक द्या!

मॅक्रॉन हे तीन दिवसांच्या भारत दौऱ्यावर असून त्यांनी पहिली भेट मुंबईला दिली. यावेळी त्यांचे भारतात स्वागत करण्यात आले. “जग अनिश्चिततेच्या काळातून जात आहे. अशा वातावरणात, भारत- फ्रान्स भागीदारी ही जागतिक स्थिरतेसाठी एक शक्ती आहे. आम्ही फ्रान्सची तज्ज्ञता आणि भारताचे प्रमाण एकत्र करत आहोत,” असे मोदींनी त्यांच्या माध्यम निवेदनात म्हटले आहे. पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, दोन्ही देशांमध्ये खूपच खास संबंध आहेत आणि फ्रान्स हा भारताच्या सर्वात जुन्या धोरणात्मक भागीदारांपैकी एक आहे. ही भागीदारी केवळ धोरणात्मक नाही. आजच्या अशांत युगात, ती जागतिक स्थिरता आणि जागतिक प्रगतीची भागीदारी आहे, असेही ते म्हणाले.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
296,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा