34 C
Mumbai
Friday, December 5, 2025
घरविशेषनेपाळच्या माजी मुख्य न्यायाधीश सुशीला कार्की म्हणाल्या, मोदीजींचा माझ्यावर खूप चांगला प्रभाव!

नेपाळच्या माजी मुख्य न्यायाधीश सुशीला कार्की म्हणाल्या, मोदीजींचा माझ्यावर खूप चांगला प्रभाव!

नेपाळचे अंतरिम पंतप्रधान होण्यास सहमती दर्शविली

Google News Follow

Related

मोठ्या प्रमाणात झालेल्या निदर्शनांनी सरकार पाडल्यानंतर माजी मुख्य न्यायाधीश सुशीला कार्की यांनी नेपाळचे अंतरिम पंतप्रधान होण्यास सहमती दर्शविली आहे आणि त्यांच्या पहिल्याच भाषणात त्यांनी भारताच्या पाठिंब्याचे कौतुक केले आहे. त्या म्हणाल्या, मी पंतप्रधान मोदींना अभिवादन करते, मोदीजींचा माझ्यावर खूप चांगला प्रभाव आहे.
सीएनएन-न्यूज१८ ला दिलेल्या एका विशेष मुलाखतीत , कार्की यांनी पुष्टी केली की ती ही भूमिका घेण्यास तयार आहे. “नेपाळमध्ये अलीकडील चळवळीचे नेतृत्व जनरल-झेड गटाने केले आणि त्यांनी माझ्यावर थोड्या काळासाठी सरकारचे नेतृत्व करण्यासाठी विश्वास ठेवला,” त्या म्हणाल्या.कार्की म्हणाल्या की त्यांची पहिली प्राथमिकता निदर्शनांमध्ये मृत्युमुखी पडलेल्यांचा सन्मान करणे असेल. त्या म्हणाल्या, “आमचे तात्काळ लक्ष निदर्शनादरम्यान मृत्युमुखी पडलेल्या तरुणांसाठी काहीतरी असेल. मी अंतरिम सरकारचे नेतृत्व करण्याची त्यांची विनंती स्वीकारली आहे.”
 

नेपाळच्या अशांत राजकीय इतिहासाचा विचार करताना, कार्की यांनी पुढील आव्हाने मान्य केली. “भूतकाळापासून नेपाळमध्ये नेहमीच समस्या होत्या. आता परिस्थिती खूप कठीण आहे. आपण नेपाळच्या विकासासाठी एकत्र काम करू. आपण देशासाठी एक नवीन सुरुवात स्थापित करण्याचा प्रयत्न करू.” कार्की यांनी आपल्या देशाला पाठिंबा देण्यात भारताच्या भूमिकेवर प्रकाश टाकला. “भारताबद्दल खूप आदर आणि प्रेम आहे. भारताने नेपाळला खूप मदत केली आहे,” असे त्या म्हणाल्या.

हे ही वाचा : 

काँग्रेसच्या माजी मंत्र्याचा प्रताप अंगरक्षकाला चापट; शिवीगाळ |

…म्हणून नेपाळ ढेपाळला! |

राधाकृष्णनच; ‘इंडी आघाडी’ गार, एनडीए ४५० पार |

वैयक्तिक किंमत चुकवण्याची वेळ आली आहे का?

दरम्यान, भ्रष्टाचारविरोधी हिंसक निदर्शनांमुळे पंतप्रधान केपी शर्मा ओली यांनी राजीनामा दिल्यानंतरच्या दुसऱ्याच दिवशी, नेपाळची राजधानी काठमांडू बुधवारीही संचारबंदीखाली होती. रस्ते ओस पडले होते आणि लष्कराच्या तुकड्यांनी शहरभर गस्त घालून कडक सुरक्षा व्यवस्था राखली होती. परिस्थिती नियंत्रणात ठेवण्यासाठी सुरक्षादलांकडून कडक पावले उचलण्यात आली असून, कोणत्याही अनुचित घटनेला आळा घालण्यासाठी प्रशासन सतर्क आहे.
आरोग्य मंत्रालयाने सांगितले की मृतांची संख्या ३० वर पोहोचली आहे, तर १,००० हून अधिक जखमी झाले आहेत. २४ तासांच्या बंदनंतर त्रिभुवन आंतरराष्ट्रीय विमानतळाची सेवा पुन्हा सुरू झाली, तर अशांततेदरम्यान सुरक्षा दलांनी लूटमार आणि तोडफोडीत सहभागी असलेल्या अनेक लोकांना अटक केली.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
284,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा