भारतीय बीच सॉकर संघ १८ वर्षांच्या अनुपस्थितीनंतर आशियाई पातळीवर ऐतिहासिक पुनरागमन करण्यास पूर्णपणे सज्ज आहे. गुरुवारी, भारत एएफसी बीच सॉकर एशिया कप २०२५ मधील आपल्या पहिल्या सामन्यात थायलंडशी जोमटियन बीच एरिना येथे सामना करेल. मुख्य प्रशिक्षक मोहम्मद फैजल बिन सूद म्हणाले, आम्ही आमच्या प्रतिस्पर्ध्यांचे, विशेषतः थायलंडच्या संघाचे, सखोल विश्लेषण केले आहे जेणेकरून त्यांच्या खेळाच्या दृष्टिकोनाची आम्हाला समज मिळावी. आमचा भर संरक्षण मजबूत करण्यावर, जलद संक्रमण सुधारण्यावर आणि सेट-पीस रणनीती अधिक परिष्कृत करण्यावर आहे.”
हेही वाचा..
गोळी न चालवता ‘कलम ३७०’ हटवून जम्मू-कश्मीरचे देशात पूर्ण विलीनीकरण
कर्नाटका: महिलांना मोफत गोष्ट देता तर दारू पिणाऱ्याला दोन बाटल्या मोफत द्याव्या!
चेन्नई विरुद्धच्या सामन्यासाठी कर्णधारपदाची धुरा सुर्यकुमार यादवकडे
आपचा सीसीटीव्ही घोटाळा; सत्येंद्र जैन यांच्यावर ७ कोटींची लाच घेतल्याचा आरोप
भारतीय संघाने सुमारे दोन दशके महाद्वीपीय स्तरावर बीच सॉकर खेळलेले नाही, परंतु प्रशिक्षक सकारात्मक आहेत. “नवीन खेळाडू म्हणून, आमचे मुख्य लक्ष शारीरिक तंदुरुस्ती, मानसिक मजबुती आणि सामरिक तयारीवर आहे. थायलंडसारख्या अधिक अनुभवी संघांच्या तुलनेत भारत अद्याप बीच सॉकरमध्ये विकसित होत आहे. आम्ही खेळाच्या उच्च गती आणि तीव्रतेशी जुळवून घेण्यासाठी फिटनेसवर भर देत आहोत.”
“हा स्पर्धा आमच्यासाठी मौल्यवान अनुभव असेल, आणि भविष्यात आम्हाला अधिक चांगले विकसित होण्यास मदत करेल.” राजस्थानमध्ये पोलिस दलात कार्यरत असलेले स्ट्रायकर अमित गोदारा म्हणाले, “देशाचे प्रतिनिधित्व करणे हे माझ्यासाठी दूरचे स्वप्न होते, पण अखिल भारतीय फुटबॉल महासंघाच्या योजनांमुळे मी ते साध्य करू शकलो. राष्ट्रीय चॅम्पियनशिप आणि नंतर राष्ट्रीय क्रीडा स्पर्धांमधून माझी निवड झाली.” आम्ही चांगली तयारी केली आहे आणि प्रशिक्षकांनी आम्हाला आंतरराष्ट्रीय स्तरावर कसे खेळावे हे शिकवण्यासाठी खूप मदत केली आहे. आम्ही सर्वजण या स्पर्धेसाठी उत्सुक आहोत.”







