फुटबॉल पटू लिओनेल मेस्सीने पंतप्रधान नरेंद्र मोदींना त्यांच्या ७५ व्या वाढदिवशी (१७ सप्टेंबर) एक खास भेट पाठवली आहे. अर्जेंटिनाच्या या स्टार खेळाडूने त्यांची स्वाक्षरी केलेली ‘२०२२ फिफा विश्वचषक’ जर्सी पंतप्रधान मोदींना समर्पित केली आहे. क्रीडा उद्योजक आणि मेस्सीच्या भारत दौऱ्याचे प्रवर्तक शताद्रु दत्ता यांनी या भेटीची पुष्टी केली. त्यांनी सांगितले की मेस्सीने आधीच भारतीय चाहत्यांना शुभेच्छा पाठवल्या आहेत आणि तो मुंबई आणि दिल्लीला भेटण्यास उत्सुक आहे.
मेस्सी या वर्षी डिसेंबरमध्ये भारत दौऱ्यावर येणार आहे. शताद्रु दत्ता यांनी सांगितले की, “पंतप्रधान मोदींच्या ७५ व्या वाढदिवसानिमित्त मेस्सीने जर्सी पाठवली आहे. जेव्हा मेस्सी भारतात येईल तेव्हा आम्ही पंतप्रधानांना भेटण्याचा प्रयत्न करू. मेस्सी बऱ्याच दिवसांनी भारतात येत आहे. तो पहिल्यांदाच दिल्ली आणि मुंबईला येईल. मेस्सी १३ डिसेंबर रोजी कोलकाताला येईल. दुसऱ्या दिवशी तो मुंबईत पोहोचेल. १५ डिसेंबर रोजी तो दिल्लीला पोहोचेल आणि कार्यक्रमाला उपस्थित राहील.”
दरम्यान, अर्जेंटिना फुटबॉल असोसिएशनने (एएफए) पुष्टी केली आहे की विश्वचषक विजेता संघ नोव्हेंबरमध्ये भारताचा दौरा करेल आणि केरळमध्ये एक मैत्रीपूर्ण सामना खेळेल. जर मेस्सी या दौऱ्यात सामील झाला तर हा त्यांचा दोन महिन्यांतील दुसरा भारत दौरा असेल. केरळचे क्रीडा मंत्री व्ही. अब्दुर्रहमान म्हणाले की, राज्य सरकार, केएफए आणि एआयएफएफ सामन्याच्या अंतिम तयारी आणि ठिकाणांवर काम करत आहेत.
हे ही वाचा :
पंतप्रधान आणि त्यांच्या आईचा एआय व्हिडिओ सोशल मीडियावरून हटवा!
‘ऑपरेशन सिंदूर’: पाक उपपंतप्रधान म्हणाले- भारताने तिसरा पक्षाची भूमिका नाकारली!
नमो ऍपकडून पंतप्रधान मोदींच्या वाढदिवसानिमित्त “सेवा पर्व २०२५”
मीनाताई ठाकरेंच्या पुतळ्यावर लाल रंग; पोलिसांकडून आरोपीचा शोध सुरू
भारतीय चाहत्यांसाठी हा एक ऐतिहासिक क्षण असेल, कारण मेस्सी केवळ पंतप्रधान मोदींना त्यांच्या जर्सीसह वाढदिवसाच्या शुभेच्छा देणार नाही तर लवकरच मैदानावर त्यांच्या जादूने भारतातील चाहत्यांनाही मोहित करणार आहे.







