प्रसिद्ध दिग्दर्शक अनुभव सिन्हाच्या ‘मुल्क’ या चित्रपटाला ७ वर्षे पूर्ण झाली आहेत. या चित्रपटात तापसी पन्नू, ऋषि कपूर, आशुतोष राणा, प्रतीक बब्बर यांसारखे कलाकार होते. हा चित्रपट अनुभव सिन्हाने दिग्दर्शित आणि निर्मिती केला होता. ७ वर्षे पूर्ण होण्याच्या निमित्ताने अनुभव सिन्हा यांनी आपल्या इंस्टाग्रामवर एक पोस्ट शेअर केली आहे, ज्यात त्यांनी चित्रपटातील ऋषि कपूर यांच्याशी शेवटची भेटीचा किस्सा सांगितला आहे.
या पोस्टमध्ये त्यांनी चित्रपटाच्या सेटवरील काही फोटोही शेअर केले आहेत. त्यांनी लिहिले आहे, “सात वर्षे झाली. हा चित्रपट अप्रसांगिक होऊन जावा अशी अपेक्षा होती. पण नाही झाला. याचा दु:ख आहे. आणि आनंद हा की हा चित्रपट आम्ही आणि आमच्या टीमने बनवला. मी त्यांचा फक्त मॅनेजर होतो. त्यांच्या शेवटच्या भेटीबाबत त्यांनी पुढे सांगितले, “शेवटची भेट चिंटूजींना अमितजींच्या (अमिताभ बच्चन) दिवाळी पार्टीत झाली. ते उपचार करून परतले होते. मी ‘थप्पड़’ची शूटिंग संपवली होती. त्यांनी विचारले, ‘तुमची शूटिंग संपली का? एक दिवस अजून ठेवा, तुम्ही सीन शूट करा, मी मागून निघून जाईन.’ मग त्यांनी मिठी मारून म्हणाले ‘लवकर काहीतरी लिहा.’ त्यांना मी फारसा ओळखत नव्हतो. मुल्कसाठी पहिल्यांदाच भेटलो होतो. पण त्यांचा जाणे माझ्यासाठी अपूरणीय वैयक्तिक नुकसानासारखे आहे. आणि प्रत्येक वर्षी तो दुःख अजून खोल होत चालला आहे.
हेही वाचा..
उषा ठाकूर यांनी साध्वी प्रज्ञा यांचे केले अभिनंदन
भाजप आमदाराने ऑफिसचे केले जन सेवा केंद्रात रुपांतर
गोंडा अपघातावर राष्ट्रपती मुर्मू, पंतप्रधान मोदी यांनी व्यक्त केला शोक
‘बेगानी शादी में अब्दुल्ला दिवाना’ असे कोणाला म्हणाले राज पुरोहित
याआधी अनुभव सिन्हा यांनी सोशल मीडियावर चाहते आणि रसिकांसाठी पॉपकॉर्नच्या इतिहासाची माहिती देणारी पोस्टही शेअर केली होती. त्यांनी सांगितले होते की पॉपकॉर्न कसा दक्षिण अमेरिकेतून सुरू होऊन संपूर्ण जगात पसरला आणि कसा तो चित्रपट पाहण्याचा अविभाज्य भाग झाला. त्यांनी पुढे सांगितले की हिंदुस्तानी सिनेमा घरांत समोसा आणि बिर्याणीदेखील मिळतात. पॉपकॉर्न आणि कोल्ड ड्रिंक नंतर या पदार्थांची मागणी अधिक आहे. अनेक वेळा चित्रपट किंवा सिनेमा पाहण्यापेक्षा यांचा व्यवसाय जास्त असतो.







