भाजप खासदार प्रवीण खंडेलवाल यांनी ‘इंडी अलायन्स’ मध्ये सहभागी असलेल्या राजकीय पक्षांवर जोरदार निशाणा साधत म्हटले की, हे लोक त्यांच्या कुटुंबातील ज्येष्ठांचा सन्मान करत नाहीत. जर त्यांच्यात संस्कार असते, तर त्यांनी पंतप्रधान मोदींविरुद्ध आक्षेपार्ह शब्दांचा वापर केला नसता. बिहारच्या दरभंगा येथे ‘मतदार अधिकार यात्रा’ दरम्यान आरजेडी-काँग्रेस कार्यकर्त्यांनी पंतप्रधान मोदींविरुद्ध भाषेची मर्यादा ओलांडली.
बुधवारी बोलताना भाजप खासदार म्हणाले की, ज्या प्रकारे दरभंगा येथे पंतप्रधान मोदींबद्दल आक्षेपार्ह टिप्पणी केली गेली, ती कोणत्याही प्रकारे स्वीकारार्ह नाही. दरभंगा घटनेनंतर पंतप्रधान मोदींचे जे भाव दिसले, ते संपूर्ण जगाने पाहिले. ‘इंडी अलायन्स’ मध्ये सहभागी असलेल्या राजकीय पक्षांना लाज वाटली पाहिजे. भाजपा खासदारांनी विचारले की, ते घरी आपल्या ज्येष्ठांशीही असेच वागतात का?
हेही वाचा..
भारताच्या सेवा क्षेत्राची वाढ १५ वर्षांच्या उच्चांकावर
पंजाबमध्ये पूरस्थिती झाली बिकट
यूपीला एआय, सायबर सिक्युरिटी, सस्टेनेबल डेव्हलपमेंटने नवी दिशा
जर्मन समकक्षासोबत द्विपक्षीय सहकार्याच्या नव्या आयामांवर जयशंकर यांचा भर
जीएसटी कौन्सिलच्या बैठकीबद्दल ते म्हणाले की, दोन दिवसांची जीएसटी कौन्सिलची बैठक होत आहे. संपूर्ण देशातील व्यापार आणि उद्योग जगताचे लक्ष या बैठकीकडे लागले आहे, कारण पंतप्रधान मोदींनी म्हटले होते की, देशाला लवकरच जीएसटी सुधारणेची मोठी भेट मिळेल. मला आशा आहे की, यातून दूरगामी परिणाम निघतील. जम्मू-काश्मीरला राज्याचा दर्जा बहाल करण्याच्या नॅशनल कॉन्फरन्स प्रमुख फारूक अब्दुल्ला यांच्या विधानावर खंडेलवाल म्हणाले की, जम्मू-काश्मीर हे सामरिक महत्त्व असलेले एक सीमावर्ती क्षेत्र आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी, केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाह, संरक्षण मंत्री राजनाथ सिंह आणि संपूर्ण सरकार याबाबत खूप चिंतित आहे. पंतप्रधान मोदींच्या नेतृत्वाखाली केंद्र सरकार योग्य वेळी योग्य निर्णय घेईल.
मराठा आरक्षणाबाबत महाराष्ट्र सरकारने घेतलेल्या निर्णयावर ते म्हणाले की, महाराष्ट्र सरकारने या प्रकरणात जे योग्य वाटले, तोच निर्णय घेतला. ज्या प्रकारचा आंदोलन ते करत होते, तो महाराष्ट्र सरकारने आपल्या समजूतदारपणाने सोडवला, ही चांगली गोष्ट आहे. दिल्लीतील पुरासंदर्भात ते म्हणाले की, सरकारने सर्व तयारी केली आहे. मुख्यमंत्री रेखा गुप्ता ज्या भागांमध्ये पाणी आले आहे, तेथे सतत दौरा करत आहेत. लोकांना वाचवून सुरक्षित ठिकाणी ठेवण्यात आले आहे, जिथे त्यांच्या खाण्या-पिण्यापासून औषधांपर्यंतची व्यवस्था करण्यात आली आहे. काँग्रेस नेते पवन खेड़ा यांच्या दोन मतदार कार्ड प्रकरणावर ते म्हणाले की, निवडणूक आयोगाने कायदेशीर कारवाई केली पाहिजे.







