26 C
Mumbai
Sunday, March 8, 2026
घरविशेषभारतीयांच्या सुरक्षेसाठी पंतप्रधान मोदींचा ओमानचे सुलतान आणि कुवेतच्या युवराजांना फोन

भारतीयांच्या सुरक्षेसाठी पंतप्रधान मोदींचा ओमानचे सुलतान आणि कुवेतच्या युवराजांना फोन

सौदी अरेबिया, बहरीन आणि जॉर्डनच्या नेत्यांशीही केली चर्चा

Google News Follow

Related

सौदी अरेबिया, बहरीन आणि जॉर्डनच्या नेत्यांशी चर्चा केल्यानंतर पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी मंगळवार, ३ मार्च रोजी ओमानचे सुलतान हैथम बिन तारिक आणि कुवेतचे युवराज शेख सबा अल-खालेद अल-हमद अल-मुबारक अल-सबा यांच्याशी संवाद साधला. इराण आणि अमेरिका यांच्यातील संघर्ष व्यापक प्रदेशात पसरला असताना, हवाई क्षेत्र बंद केल्याने, तेल पुरवठा आणि ऊर्जा पायाभूत सुविधांना धोका निर्माण झाला असताना मध्य पूर्वेतील नेत्यांशी हा फोन कॉल झाला असून ही महत्त्वाची बाब मानली जात आहे.

दोन्ही नेत्यांशी झालेल्या दूरध्वनी संभाषणादरम्यान, पंतप्रधान मोदींनी आखाती देशांमध्ये झालेल्या हल्ल्यांबद्दल चिंता व्यक्त केली आणि तेथे राहणाऱ्या भारतीय समुदायाच्या सुरक्षेबाबत चर्चा केली. आदल्या दिवशी, परराष्ट्र मंत्रालयाने (MEA) संघर्ष सुरू झाल्यानंतर इराण आणि आखाती प्रदेशातील वेगाने बिघडत चाललेल्या परिस्थितीबद्दल गंभीर चिंता व्यक्त केली. मध्य पूर्वेतील सुमारे एक कोटी भारतीय नागरिकांची सुरक्षा आणि कल्याण ही एक मोठी चिंता आहे, असेही परराष्ट्र मंत्रालयाने म्हटले आहे.

सोमवारी, पंतप्रधान मोदींनी सौदीचे युवराज मोहम्मद बिन सलमान आणि बहरीनचे राजे हमद बिन इसा अल खलिफा यांच्याशी चर्चा केली आणि या प्रदेशात शांतता आणि स्थैर्य पुनर्संचयित करण्याचे समर्थन केले आणि दोन्ही देशांवरील हल्ल्यांचा भारत निषेध करतो असे सांगितले. पंतप्रधान म्हणाले की, त्यांनी आणि प्रिन्स मोहम्मद बिन सलमान यांनी “प्रादेशिक शांतता आणि स्थिरतेची लवकरात लवकर पुनर्संचयित करणे अत्यंत महत्त्वाचे आहे” यावर सहमती दर्शविली. तसेच या कठीण काळात भारतीय समुदायाच्या कल्याणाची काळजी घेतल्याबद्दल त्यांनी सौदी क्राउन प्रिन्सचे आभार मानले.

हे ही वाचा:

नागरिकांना इस्रायल सोडण्यासाठी थेट मदत करता येणार नाही!

चीन पुन्हा नापास…आधी पाकिस्तानात आता इराणमध्ये

इस्रायलला तेहरान तितकाच परिचित होता जितका जेरुसलेम…खामेनींच्या हत्येमागील कारण

प्रकाश आंबेडकर बरळले, होळी आहे, मोदींचा बळी द्या!

परराष्ट्र मंत्री एस जयशंकर यांनी सोमवारी सौदी अरेबिया, कुवेत, बहरीन, कतार आणि युएईचे उपपंतप्रधान शेख अब्दुल्ला बिन झायेद यांच्या परराष्ट्र मंत्र्यांशी संपर्क साधला, तसेच इराणचे सय्यद अब्बास अरघची आणि इस्रायलचे गिदोन सा’अर यांच्याशीही चर्चा केली.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
297,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा